Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม G.SKILL 2PK ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม G.SKILL 2PK ช่วยหน่อยครับ

G.SKILL 2PK /1066 2GB PC8500 CL 5-5-5-15 2.0~2.1V
    เครื่องมันเห็นฺบัส 800 อ่ะครับ ทำไงดี
    ขอบคุณครับ
    Last edited by Dark_Land; 25 Jan 2009, 22:10:05.

ปกติ mb ทุกตัวเห็น 1066 เ็ป็น 800 เพราะ 1066 คือ 800 ที่วิ่ง 1066 ได้หรือมากกว่านั้น

จะให้วิ่งเต็มต้องไปปรับใน bios เอา

Comment

แรมเสียครับ ต้องส่งเลคม

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน P3NG

ปากนะปากคุณต้า^^

Comment

Originally posted by Dark_Land View Post
          G.SKILL 2PK /1066 2GB PC8500 CL 5-5-5-15 2.0~2.1V
          เครื่องมันเห็นฺบัส 800 อ่ะครับ ทำไงดี
          ขอบคุณครับ
          เป็นเหมือนคิงส์ตันของผมเลยอ่ะ ต้องปรับเอง ถึงจะวิ่ง 1066 แต่ของผมตันที่1066 ไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว ยังไงถ้าลากได้เท่าไหร่มาบอกกันบ้างน่ะ

Comment

โยกเข้าไปคับ 1200+
            ไหม้เคลมได้ ป่าวหว่า

Comment

^
              ^
              ตามข้างบนเลยท่านดุก

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                โยกเข้าไปคับ 1200+
                ไหม้เคลมได้ ป่าวหว่า
                ไหม้เคลมไม่ได้ครับท่านฮูก ^^
                ต้องถนอม

Comment

ใช้บอร์ดซัฟพอร์ด1066ป่าว ?

Comment

Originally posted by Dark_Land View Post
                    ไหม้เคลมไม่ได้ครับท่านฮูก ^^
                    ต้องถนอม
                    งั้นส่งมาทางนี้ สัญญาว่าจะป้อนไฟแค่2.5

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                      งั้นส่งมาทางนี้ สัญญาว่าจะป้อนไฟแค่2.5
                      งั้นส่งมาทางนี้ สัญญาว่าจะป้อนไฟแค่2.8

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        งั้นส่งมาทางนี้ สัญญาว่าจะป้อนไฟแค่2.8
                        งั้นส่งมาทางนี้ สัญญาว่าจะป้อนไฟแค่ 3.0

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                          งั้นส่งมาทางนี้ สัญญาว่าจะป้อนไฟแค่ 3.0

e2160 ท่าน แรงมากมาย

Comment

Originally posted by madeaw View Post
                            e2160 ท่าน แรงมากมาย
                            ผมมันมือใหม่ ยังอ่อนอยู่

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                              งั้นส่งมาทางนี้ สัญญาว่าจะป้อนไฟแค่ 3.06 (สุดบอร์ดแว้ว)

Comment

Working...
                              X