Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับ Q8200 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับ Q8200 ครับ

คือว่า ผมสนใจใน ตัว Q8200 แบบว่าจะเอามาทำงานเกี่ยวกับพวก Graphic

อย่างพวกโปรแกรม Illus,Photoshop, 3Dmax ไรพวกนี้ นิดหน่อยอ่ะครับ

แล้วก็เล่นเกมส์บ้าง

ไม่ทราบว่าจะดีหรือปล่าว แบบว่า อยากได้ เป็น 4หัว แต่ตังไม่ค่อย มีนี่สิครับ

งบ โดยรวมๆ ก็คงไม่เกิน 3 หมื่น

ไม่ทราบว่าถ้าผมจัดสเปคตามนี้ พอไหวมั้ยครับ

Intel? Core2 Quad Q8200

GIGABYTE GA-EP45-UD3R/GA-EP45-UD3LR

G.SKILL 4GB ( 2GB*2 )Bus 800 [ P Q ]

SATA-II 500GB Seagate

LCD 17" SAMSUNG 743BX DVI Square B

DVD RW 22x ASUS DRW-22B1L

512MB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ TURBO (DDR3, TD) HIS or

PowerColor HD4850 PCS+ DDR4

ส่วน VGA ผมสนใจในสองตัวด้านบนนี้ อยากทราบว่าแตกต่างกันยังไงบ้าง

ระหว่าง DDR3 กับ DDR4 นี่มันจะมีผลต่างแบบไหนบ้างครับ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ก็โอเคแล้วครับ

Comment

Comment

อย่างหลงผิดซื้อQ8200เหมือนผมOCยากจริงๆตระกูลQ8XXXนี้T^T

Comment

ผมซื้อ E8500 มาใช้ ไม่ผิดหวังจริงๆ สำหรับเครื่องที่ใช้แบบมัลติแบบผม
          ทั้งโหลดบิท24ชม. และใช้เล่นเกมด้วย

ปล. ร่างเก่า(MB) แต่ได้หัวใจใหม่..อิอิ ( CPU)

Comment

สน Q8200 ไหม ผมขายครับอายุใช้งาน 1 เดือนครับ ประกัน com7 3ปีเต็ม ขาย 6000 ครับ สนpmมาละกัีน

Comment

ถ้าโปรแกรมนั้นๆ Support 4 หัวกับโปรแกรมที่คุณทำบ่อยๆอยู่
              ก็แนะนำให้ซื้อมาใช้ครับ

แต่ถ้าคุณรู้ว่าไม่ ซื้อ 2 หัว GHz สูงๆ มาใช้จะดีกว่า

Comment

คือแบบว่า ถ้าเปลี่ยน จาก q8200 เปน q9400 หรือ q9550

จะดีกว่ามากมั้ยครับ

แล้วVGA

512MB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ TURBO (DDR3, TD) HIS

PowerColor HD4850 PCS+ DDR4

ตัวไหนดีกว่ากันครับยังไงช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ

อ้ออีกอย่างผมคงไม่ค่อยเน้นเรื่อง oc.เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

ดีอยู่แล้ว...แต่้จอจัดไปซัก 22" ทำงาน Illus, PS สบายตา ละเอียดกว่าเยอะครับ

Comment

ไปๆมาๆ เริ่มบานปลายอีกแล้วครับท่าน เพิ่มอีกนิดได้ขยับมาหน่อย ขยับไปขยับมาไม่จบสิ้นครับ ตัดใจเอาอย่างใดอย่างไปเลยครับแนะนำ ที่จัดมาก้OKแล้วครับ

Comment

Originally posted by armyman View Post
                      ผมซื้อ E8500 มาใช้ ไม่ผิดหวังจริงๆ สำหรับเครื่องที่ใช้แบบมัลติแบบผม
                      ทั้งโหลดบิท24ชม. และใช้เล่นเกมด้วย

ปล. ร่างเก่า(MB) แต่ได้หัวใจใหม่..อิอิ ( CPU)
                      ตานี่เปลี่ยน CPU

เป็นไม่ไม่ด้ายยยยยยยย

Comment

Working...
                      X