overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ช่วยผมด้วยครับ จนปัญญาแล้วเรื่องเข้าวินโดว์

OverclockZone Member ATIfanclub's Avatar

Default ช่วยผมด้วยครับ จนปัญญาแล้วเรื่องเข้าวินโดว์

...คือมันติดปัญหาตรงที่เข้าวินโดว์ไปแล้วมันก็เด้งออกมาอยูในหน้าล๊อคออนเลยครับ

ยังไม่ได้ทำไรเลยT_T

ลองเข้า safe Modeแล้วมันก้อขึ้นหน้าล๊อคออนเหมือนกันลองพิมพ์ administrator

แล้วมันก็ไม่เข้าให้ครับกลับมาที่หน้าล๊อคออนเหมือนเดิม

ไม่รู้เป็นอะไรอ่ะงงมาก...

วอนท่านผู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ^^

OverclockZone Member ATIfanclub's Avatar

T_T

OverclockZone Member sef007's Avatar

หมดปัญญาเหมือนกัน

OverclockZone Member 4701030316's Avatar

ลงวินโดว์ใหม่โลด

OverclockZone Member kavin's Avatar

ติด pass หรือป่าวครับท่าน

อาการคุ้นๆ เหมือน เคยจะเจอ ท่านลอง เอา Win PE มาลอง Run เข้าไปดูก่อนครับ แล้วดูตัว Config ตอน Startup

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

มันเพิ่งจะเป็นหรือว่ายังไงครับ

เป็นไปได้ไหมครับที่จะติดไวรัสที่ให้เราต้องใส่รหัสล๊อคอินเข้าวินโดว์
    ถ้ายังไงลองพิมม์รหัสผ่านเป็น Hacker ดูครับ เผื่อจะเข้าได้ ( จากการคาดเดานะครับ จำได้รางๆ - -a )

หรือมีคนมาตั้งรหัสให้กับเครื่อง เพื่อแกล้งท่านไหมครับ -0-

immortalpao's Avatar

มีไวรัสตั้งรหัสผ่านด้วยนะครับ ผมเคยเจอ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Pass

Hacked

ครับท่าน - -"~

OverclockZone Member
    พัฒนาการ43 เสรี ซีคอน แยกบางนา

เข้าไปลบ password เลยได้ป่าว

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

มีไวรัสตัวหนึ่ง ทีี่ไม่ใช่ Hacked มันจะเข้าไปแก้ค่้า logoff ของ Windows
    ทำให้เครื่องเราเวลาพิมพ์รหัสpassเดิม พอโหลดจะเข้ามันก็เด้งกลับมาหน้า login เหมือนเดิม

ที่มา http://hiphotelsoftware.blogspot.com...goff-auto.html

อาการ : เครื่องจะค้างอยู่หน้า เวรกรรมสกรีน(Welcome Screen) ใส่พาสเวิร์ดไปมีหน้าตาเดสก์ท็อปให้เห็นแว๊ปๆแล้วก็หายไปให้คิดถึง เหมือนกะมีใครมาแกล้งกดปุ่ม Logoff
    เราซะอย่างนั้น

สาเหตุ : เกิดจากไวรัส ครับ ไม่รู้ตัวไน๋ เพราะทันทีที่ติดจะไม่มีโอกาศเปิดเครื่องขึ้นมาเพื่อรันแอนตี้ไวรัสดูครับ ใครจับตัวเป็นๆได้มาบอกชื่อไว้เพื่อเป็นวิทยาทานก็ได้นะครับ วิธีการที่ไวรัสทำงานก็ฮามากครับ
    มันไปแก้พาธให้ชี้ไปที่อื่นแล้วเอาโปรแกรมของไวรัสเองไปแปะไว้แทน

วิธีแก้ไขและอุปกรณ์ที่ต้องใช้

1. โปรแกรม WinPE ครับ หาจากกูเกิ้ลเอาเองเด้อ หาไม่ยากครับ
    2. บู้ทเครื่องใหม่ด้วยแผ่น WinPE ครับ เลือกเป็นโหมด Boot Windows PE XP-SP1
    3. ไปที่ Start > Standard Programs > avast! Recovery Tools > Registry edit
    4. เลือก Os ที่เราใช้งาน
    5. ให้ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft > Windows NT > CurrentVersion > Winlogon
    6. หา Registry ที่ชื่อว่า Userinit แล้วแก้ Value เป็น C:\Windows\System32\Userinit.exe (******C:\Windows ถ้าติดตั้ง Windows ที่อื่นให้แก้เป็นตามนั้น)
    7. เอาแผ่น WinPE ออก และ Restart
    Last edited by tArIbAn; 26 Jan 2009 at 22:12:07.

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับที่ช่วยชี้แนะให้ผม

...ตอนนี้ลงใหม่เรียบร้อยไปแล้วครับ

---แก้ไม่ตกT_T

Bookmarks

Bookmarks