overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ReviewS แฟรชไดท์ที่ไม่ธรรมดา

OverclockZone Member vipersrt's Avatar

Default ReviewS แฟรชไดท์ที่ไม่ธรรมดา

Transcend 2G JF V90

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องชาว IT ทุกท่าน ปัจจุบันเทคโนโลยีเราก้าวไป เร็ว ไว และไกลมาก ในวันนี้ผมขอนำเสนออุปกรณ์ที่ชาว IT เราไม่มีใครไม่รู้จัก (โอ้ว! จ๊อดมันหมดยุคแผ่น Floppy ที่เคยเซฟงานส่งกันไปแล้ว555+ รู้สึกแก่อย่างเห็นได้ชัด) วันนี้ผมมีแฟรชไดท์ ตัวงามที่ราคาเอื้อมถึงของTranscend ซึ่งเป็นแฟรชไดท์ตัวแรกในชีวิตผมเลยนะครับเนี่ย จับได้จากงาน Commart แลกซื้อในราคา99บาทฟลุ๊กจริงๆ เอาละไม่พิมพ์มากให้เสียเวลามาชมกันเลย

มากับแสง มาแบบเทพ! กันเลยทีเดียว (ไม่ใช่ป๋าเทพนะครับ)

โฉมหน้าผู้ต้องหาของเราในวันนี้

Last edited by vipersrt; 30 Jan 2009 at 16:17:16.

OverclockZone Member vipersrt's Avatar

>>สรุปผลการทดสอบ
    จากการทดสอบด้วย HD Tune 2.55 และ HD Tach 3.0.4.0 ก็เป็นผลออกมาได้ชัดเจนเลยทีเดียวนะครับว่า เจ้าตัว Transcend JetFlash V90 นี่ถือว่าใช้ได้เลยไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของความสวยงามและความเร็วรวมถึงความเร็วในการเข้าถึงข้อมูลนั้น ดีกว่า KingstonDataTraveler2.0 (1 GB)ในทุกด้านเลย แต่ก็ต้องแลกราคาค่าตัวที่สูงกว่าหน่อยในราคาความจุต่อหน่วยที่เท่ากัน แต่ก็ยังถือว่าOKครับเพราะมีประกันแบบ Lifetime Warranty หรือประกันแบบชั่วฟ้าดินสลายถ้ามันยังมีรุ่นนี้ผลิตอยู่ แต่ถ้าไม่มีเค้าก็จะให้รุ่นอื่นแทนครับ ซึ่งในขณะที่ Kingston นั้นรับประกันเพียง5ปีเท่านั้น

สุดท้ายและท้ายสุดแล้วก็ขึ้นอยู่ที่ความชอบและการใช้งานนะครับ เพราะเจ้าตัวนี้มันเงาจึงเป็นรอยนิ้วมือหรือเป็นรอยขนแมวได้ง่าย

เป็นยังไงกันบ้างครับสำหรับวันนี้ในการทดสอบและเป็นการรีวิวครั้งแรกของผมโดยการเขียนเป็นโคดHTMLร่วมด้วยดีไม่ดีอย่างไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอขอบคุณเวป Overclockzone และ กิจกรรมดีๆของ Sony นะครับ สำหรับวันนี้สวัสดีครับ

/)/)
    Z Z z(_ _ )
    (")(")o

นี่มันเวรกรรมอะไรของผมเนี่ย อุส่าลองเขียนโคดเป็นHtmlแล้วเอามาใส่ดันใช้ไม่ได้ ก็จำได้ว่าเมื่อก่อนมันเล่นได้นี่นา เซ็งเป็ด
    Last edited by vipersrt; 30 Jan 2009 at 16:25:05.

รู้สึกว่าตอนนี้ทางเว็บจะงดใช้ code HTML นะครับ ลองสังเกตมุมล่างซ้ายมือของหน้าเว็บดูครับ (กฎการส่งข้อความ)

Quote Originally Posted by bundith View Post
    รู้สึกว่าตอนนี้ทางเว็บจะงดใช้ code HTML นะครับ ลองสังเกตมุมล่างซ้ายมือของหน้าเว็บดูครับ (กฎการส่งข้อความ)
    ขอบคุณมากครับ

กำภาพไม่ขึ้น
    รูป รูป

ยัดรูปต่อจ้า จะเอาให้ข้างบนดึงมาใช้จะได้ดูสวยๆนะ เหอๆ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 6.JPG (53.8 KB, 480 views)
    • File Type: jpg 5.JPG (70.0 KB, 419 views)
    Last edited by vipersrt; 27 Jan 2009 at 17:11:24.

แรงน่าดูเลยครับ สนใจมาก

OverclockZone Member zenki's Avatar

แรงจิง ของป๋มคนหล่ะรุ่นแต่ยี่ห้อเดี๋ยวกันแถมมากับ โน๊ตบุ๊ก

ตอนแรกที่ได้มาดีใจมากเลย เพราะเป็นตัวแรกในชีวิตด้วยแล้วก็สวยมากเลย เป็นลูกรักผมเลยนะเนี่ย ตอนแรกก็คิดว่าบางๆอาจจะแค่บางและสวยเท่านั้นคงไม่แรงเท่าไหร่ แต่ที่ใช้ก็รู้สึกว่าผิดคาดเร็วกว่าของชาวบ้านที่เคยไปจิ๊กมาใช้ก็อบงานซะอีก พอทดสอบด้วยโปรแกรมก็ทำคะแนนออกมาได้น่าพอใจ สมแล้วที่เป็นลูกรักผม อิอิอิ

รีวิวที่เขียนเป็นยังไงก็ช่วยติชมด้วยนะครับ เผื่อว่างๆอาจจะได้มีโอกาศนำของเล่นดีๆมาให้ได้ดูกัน

ทำไมของเรามันไม่ค่อยฮอทเลยแฮะ ไม่ค่อยมีคนมาลงความเห็นเลยอ่า ToT

OverclockZone Member

เป็นตัวที่น่าสนใจอีกตัวนึงแฮะ ขอบคุณครับที่นำมาทดสอบให้เห็น

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

99 บาทเหรอ

ปกติมันเท่าไหร่

ตอนนี้ก็น่าจะประมาน3ร้อยกว่าๆละมั้งครับ แต่ตอนแรกที่มันออกใหม่ก็ประมาก8-9ร้อยอ่า อุอุอุ

Bookmarks

Bookmarks