Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอบนินทาเพื่อนเรื่อง AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอบนินทาเพื่อนเรื่อง AMD

ปัจจุบันผมใช้เครื่องหลักเป็นอินเทล แต่เพื่อนคนนี้สุดยอดสาวก AMD
    มันได้ตังมาถอยเครื่องใหม่
    ถามมัน"เฮ้ยเอาอะไรดีฟร่ะ อินเทลป่ะ" ผลปรากฎว่ามันตอบอะไรรู้มั้ยครับ
    "กูจะเอา X2 4800+ มีปัญหามั้ย"
    แล้วมันก็ให้จัด AMD ให้ทั้งชุดเอาปรนเปรอมันเพื่อเล่น PES 2009 กะ X1600 Pro เก่าๆ
    ผลที่ได้ก็สมใจมันลื่นปรี๊ด ปรับ High LCD 19นิ้ว จับ clock เล็กน้อย 2.8GHz
    ผมถามมันจริงๆจังๆ เฮ้ย ทำไม***เอา AMD วะ
    มันตอบกลับหน้าหงาย "กูจะซื้อ อินเทลทำพระแสงอะไรวะกูแค่เล่นเกมวินนิ่ง ปังย่า แรค โหลดแมพเร็วๆ ตังเหลือเที่ยวสาวโว้ย AMD ก็เล่นเกมไวดีอยู่แล้วไม่สนอินเทล" ปัจจุบันมันมีแฟนแล้วครับส่วนตูอด T-T
    มันใช้ AMD มาตั้งแต่ Athlon 64 มา X2 มันก็ยังไม่เปลี่ยนใจครับ แถมรออัพเครื่องใหม่ ถามว่า I7 มั้ย มันบอกสำหรับมัน AMD only Intel มันไม่สนแพงเปลี่ยนบอร์ดบ่อย
    เพื่อนผมมันไม่เคยสนใจคะแนนเลยนะเล่นเกมลื่นสบายตังเหลือเท่านั้นที่มันต้องการและมันไม่เล่น Crysis Intel เลยไม่มีความจำเป็นสำหรับมัน
    ไม่ได้เกี่ยวกับความรู้สึกแต่มันบอกว่าใช้แล้วผมก็เออ ออ ตามมันไป

ส่วนที่บ้านตอนนี้ AMD 1 ตัว Intel 3ครับ เอาไว้โชว์เวลาแขกมาเยี่ยมบ้าน

ฝากบอก AMD แน่จริงเอา X2 5000+ มาขายสัก 1400 ดิจะประกอบไว้พิมพ์งานสักเครื่อง
    หลังๆก็พอรู้ลากเอาคะแนนการลากใช้งานจริงคนละเรื่อง ใช้เดิมๆ AMD ลากเอามัน Intel แล้วแต่ชอบ

ถูกผมเล่นแต่AMD ตอนนี้มาลองintel ที่ลองเพราะอยากเอามาลากเล่น ตามที่ท่านพูดก้ถูกครับ
    ลากเอาคะแนนการลากใช้งานจริงคนละเรื่อง ใช้เดิมๆ AMD ลากเอามัน Intel แล้วแต่ชอบ

Comment

Originally posted by Khow View Post
      ส่วนที่บ้านตอนนี้ AMD 1 ตัว Intel 3ครับ เอาไว้โชว์เวลาแขกมาเยี่ยมบ้าน

อยากมีไว้รับรองแขกกับเค้ามั่งจัง

Comment

เมพขิงๆ

Comment

ผมก็เล่นทั้ง2ค่ายแต่ใจมันรักAMDมากกว่าเลยใช้เจ้าphenom9550มากกว่าปล่อยเจ้าE8400หงอยอยู่เลย
          ดูๆแล้วก็ไม่เห็นต่างเลยรู้งี้ใช้XP2200+เหมือนเดิมดีกว่าก็แค่เล่นวินนิ่ง อิอิ

Comment

Originally posted by boyzaa View Post
            อยากมีไว้รับรองแขกกับเค้ามั่งจัง
            มันก็ไม่เชิงครับแม่ผมรู้จักแต่อินเทลเลยต้องจัดให้ไป celeron dual core นั่นแหละแอบบรีดพลังเล็กน้อยที่บัส 240 แต่ฮาจัด celeron เสือกแรงกว่า P4 ที่สำนักงาน ของถูกไม่ใช่ไม่ดีของคุ้มราคามีเยอะแยะไป
            ส่วนพ่อผมท่านไม่สนอ่ะ อินเทล AMD ใช้พิมพ์งานได้เป็นพอ
            ตอนนี้ X2 5000+ อยู่ที่ประมาณ 2000 ผมว่าถ้า AMD ใจป้ำลดราคาเหลือ 1800 มาสู้กะ celeron E1400 ผมว่าร้านเกมมีเฮ เพราะร้านเกมก็ไม่ค่อย oc กันเท่าไหร่โหลดแมพไวเป็นพอ
            เอา X3 ไปถล่ม E5200 เล่น ส่ง X4 ตัวเก่าไปสู้พวก E7xxx Phenom II 8xx เอามาสู้ E8xxx ผมว่างานนี้มันส์ ถ้ากล้าทำนะเพราะยังไง Intel ไม่ลด I7สู้แน่ๆเพิ่งออก
            อินเทลเทพแค่ไหนก็ไร้ค่าสำหรับเกมออนไลน์นะผมว่าเกินความจำเป็นน่ะเทพแค่ไหนเนตแลคก็กากอยู่ดีล่ะ
            คือถ้าไม่ได้เอามา encode งานอะไรเล่นแต่เกม AMD ถือว่าคุ้มกับบอร์ดที่แถมออนบอร์ดดีๆมาให้
            ส่วน Intel ก็ต้องทนกับออนบอร์ดที่มันยัดเยียดมาให้ โดยส่วนตัวผมว่าดีกันไปคนละแบบ
            แต่มันก็มีคนคิดว่า AMD ร้อนอยู่นะไม่รู้ไปจมอยู่กับนกย่างรึเปล่า AMD รุ่นหลังๆไม่ทนร้อนมากนัก ฉะนั้นเรื่องร้อนตัดไปได้มันดับก่อนแน่ๆถ้าร้อนจัดมันตัดไฟเองเลย ในขณะที่อินเทลมันดีตรงทนร้อนได้
            เครื่องไม่ถึงหมื่นเล่นวินนิ่งลื่นคงต้องถามหา AMD ล่ะ
            แต่ถ้าอัดโหดๆก็เล่นอินเทลไป
            ดูท่าอินเทลลดราคา E5200 ผมว่าไม่น่าจะนานนัก AMD ก็คงประกาศลดราคาบ้างล่ะก็ดีนะผมว่า
            บางทีไปทุ่มงบกับการ์ดจอแหล่มสักตัวก็ดี

Comment

ผม AMD 3เครื่อง(แม่-น้อง-แฟน) INTELเพิ่งประกอบลองเล่น1 ยังไม่รู้หมู่จ่าเลยกับ ASUS MAXIMUS II FORMULA+Q8200

Comment

มันมีเด็กน้อยคนที่จะคิดอย่างเจ้าของทู้อ่ะครับ เขาสนแต่คะแนนๆ และก็คะแนน

เรื่องจ่ายตังค์คุ้มกับงานที่ได้ไหมอะไรเขาไม่ค่อยมาสนใจเด็กสมัยนี้ไม่รู้มันเป็นไงกัน

Comment

ตอนนี้ที่บ้านผมก็ 2 ค่ายครับตอนแรก AMD 2 เครื่อง แล้วก็ลองย้าย Intel ทั้ง 2 เครื่อง
                  ตอนนี้กลับมา AMD เครื่องนึงละ งบไม่ถึงเล่นอินเทลมานมะแรงง่ะ

ตามที่ว่ามากันเลย ใช้ดีใช้คุ้ม AMD ลากมันเอาแต้ม Intel
                  แต่ AMD ตัวใหม่ก็เริ่มลากแรงละ รอดู AM3 ถ้าลากมัน ย้ายกลับแน่ๆ อิอิ

Originally posted by pungpond999 View Post
                  ผม AMD 3เครื่อง(แม่-น้อง-แฟน) INTELเพิ่งประกอบลองเล่น1 ยังไม่รู้หมู่จ่าเลยกับ ASUS MAXIMUS II FORMULA+Q8200
                  Q8200 สงสัยไม่ได้ทั้งหมู่และจ่า เป็นได้แค่ตำรวจกิ๊กก๊อกอ่ะครับ อิอิ เพราะมันลากไม่ไปเท่าไร

Comment

หุหุ... ยังไม่ซื้อ รอ AM3 AM4 AM5 น่าจะลากแรงครับ

Comment

เดี๋ยวจะมีคนมาพูดต่อมั้ยหว่า ตอนนั้น X2 4800+ ราคา 2100 นะครับ
                      ส่วน E5200 ยัง3พันกว่าๆอยู่เลย ส่วนที่เหลือ 900 ได้แรมมาแทน
                      คือถ้าซื้ออินเทลให้มันแดกแกลบแน่ๆ 555 เดือนนั้น ครับจะเล่น Asrock มันก็ขี้เกียจ BSEL
                      เล่นมันเดิมๆเหลือตังแดกเหล้าจีบสาวนี่ล่ะ เอาอะไรมากแค่เล่นวินนิ่ง เพราะเพื่อนมันไม่เคยเล่นเกมหรูกว่า วินนิ่ง กับ GTA SAN เหลือๆสำหรับมันแล้วล่ะแต่หมอนี่โคตรรัก AMD ไม่มีเปลี่ยนใจจริงๆเอา Intel มาล่อ 5ตัวมันก็ไม่เอา ผมว่าถ้ามันมีตังสงสัยมันถอย HD 4670 มาอีกแหงมๆเห็นบ่นๆใช้การ์ดจอมา3ปีกว่าอยากเริ่มเปลี่ยนละ

Comment

ครอบครัวผมใช้ AMD หมดแล้วครับ

AMD ทั้งบ้านเลย

ดูได้จาก ลายเซนต์เลยครับ... ครอบครัว AMD ครับ ประกอบคอมทีไรเดี๋ยวนี้ก็ได้ AMD กลับมาทุกที...

ส่วน เรื่องที่ Celeron Dualcore มันแรงกว่า P4 ได้น่ะ ไม่แปลกหรอกครับ

เพราะเอาแค่ Celeron 420 Core เดียว 1.6 GHz ยังแรงกว่า P4 3.0 เลย นะครับ

Comment

พ่อแม่ใช้ celeron เครื่องนั่งเล่นอีกอันเป็น AMD
                          ลูกใช้ Pentium Dual core
                          แต่ก็ไม่เห็นว่า3เครื่องมันจะทะเลาะกันนะ

Comment

แต่ก่อนเวลาเพื่อนจะซื้อคอม ต้องถามหาอินเทลตลอดเลย แต่มันถามผิดคนครับ อิอิ ผมเลยจัด AMD ให้เพื่อนไปซะ 2 เครื่อง (เมื่อปีที่แล้ว)

มาปีนี้ เพื่อนในห้องเรียนใช้ AMD กันพรึ่บ 555+

Comment

ตอนนี้ที่บ้านผม จับล้างบางหมดแล้วครับ..ขาย Intel ใช้ AMD ให้หมด..

ถูกตังค์ ถูกใจ..

Comment

Working...
                              X