การปรับภาพที่ 8M/5M/3M/VGA ของ Sony T2
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: การปรับภาพที่ 8M/5M/3M/VGA ของ Sony T2

OverclockZone Member alwayz's Avatar

Default การปรับภาพที่ 8M/5M/3M/VGA ของ Sony T2

ขอทราบความหมายหน่อยครับ ว่า 8M/5M/3M/VGA ของ Sony T2 ว่าเป็นอย่างไร
    จะใช่แปลว่าภาพที่ 8M เป็นภาพมีขนาดใหญ่และละเอียดมากที่สุด ไฟล์ขนาดโดยประมาณ8-9เมกกะไบต์หรือเปล่าครับ
    แล้วยิ่งลดค่าลงมาเรื่อยจาก 8M->5M ความละเอียดลดน้อยลงจาก8Mและไฟล์มีขนาดเล็กลงอีกใช่หรือไม่ครับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ขอทราบความหมายหน่อยครับ ว่า 8M/5M/3M/VGA ของ Sony T2 ว่าเป็นอย่างไร
    จะใช่แปลว่าภาพที่ 8M เป็นภาพมีขนาดใหญ่และละเอียดมากที่สุด ไฟล์ขนาดโดยประมาณ8-9เมกกะไบต์หรือเปล่าครับ

----ใช่ครับ แต่ 8M ที่ว่า ไม่ใช่ไฟล์รูปขนาด 8 เมก แต่หมายถึงภาพความละเอียด 8ล้านพิกเซล (Mega Pixel) และไฟล์แบบ Jpeg ความละเอียด 8 ล้านพิกเซล ขนาดไม่ใหญ่ถึง 8-9 เมกหรอกครับ ถ้าจะให้ภาพ 8ล้านมีไฟล์ใหญ่ขนาดนั้น ต้องไฟล์แบบ RAW----

แล้วยิ่งลดค่าลงมาเรื่อยจาก 8M->5M ความละเอียดลดน้อยลงจาก8Mและไฟล์มีขนาดเล็กลงอีกใช่หรือไม่ครับ

---- ใช่ครับ -----
    Last edited by gidd009; 26 Jan 2009 at 12:01:05.

Bookmarks

Bookmarks