Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ** คอมบอกว่าไม่มี่ไดร์เวอร์เสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ** คอมบอกว่าไม่มี่ไดร์เวอร์เสียง

ผมก็นั้งเล่นตามปกติสุขอยู่ดีๆ แต่พอจะเปลียนเพลงก็เกิดเรื่องเลยครับ

อาการคือ มันบอกว่ายังไม่ได้ลงไดร์เวอร์ "...._๑-@3#&*" (แล้วกรูฟังเพลงได้ไง)

มันจะเป็นเฉพาะเพลง กะ หนังครับ ส่วนเวลาที่มัน errorเสียงดังฟังชัดตลอด
    เวลาเปิดปิดคอมหรือ คลิกเมาท์เสียงก็มีปกติ

ผมลงวินโดว์ใหม่ 2 รอบแล้วครับทั้ง โมและไม่โม

รบกวนด้วยนะครับ ฮืฮื................
    Attached Files

ลองupdate directXดู

Comment

ผมว่าเป็นปัญหาของ sound ของ Board อ๊ะครับ ลองวิธีนี้ดูครับ
      1.โหลดไดร์เวอร์ sound ตัวใหม่ดูครับ
      2.ถ้ายังเป็นอยู่ ลอง Firmware ดูครับ
      3.ถ้าไม่หายอีก เอา Board ไปเครมเลยครับ อาจจะเป็นปัญหาที่ Chip Sound on board อ๊ะครับ

Comment

Originally posted by jokemagic View Post
        ผมว่าเป็นปัญหาของ sound ของ Board อ๊ะครับ ลองวิธีนี้ดูครับ
        1.โหลดไดร์เวอร์ sound ตัวใหม่ดูครับ
        2.ถ้ายังเป็นอยู่ ลอง Firmware ดูครับ
        3.ถ้าไม่หายอีก เอา Board ไปเครมเลยครับ อาจจะเป็นปัญหาที่ Chip Sound on board อ๊ะครับ

ข้อ 1 ผมลองโหลดมาแล้วครับเป็นโปรแกรมเดียวกันกับที่อยู่ในแผ่น ทีี่มากับบอร์ดเลยครับ
        ข้อ 2 " Firmware" คืออะไรครับ ? และผมต้องทำอะไรยังไงบ้างครับ ?
        ข้อ 3 ขอเป็นตัวเลือกสุดท้ายครับ

แต่ถ้าเป็นปัญหากับ Chip Sound on board แล้วเวลาที่มัน errorมันมีเสียงได้ไงครับ?

งง สุดๆๆ ไม่เคยเจอ วันนี้ก็นั้งซ้อมทั้งวันครับ

ผมใช้ on board ของ p5k/epu นะครับ

Comment

ลอง sound card แยกดูครับ หาถูกๆมาลองก่อนก็ได้

Comment

UP Firmware Bios ของเครื่อง Mainboard อ๊ะครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ ผมลองใช้โปรแกรม Error Repair แสกนแล้วลบก็หายครับ

ใช้ตามปกติ

Comment

เคยเป้นเหมือนกัน แต่ลง วินใหม่ก้หายคับ

Comment

Driver ไม่ตรงครับ

ลงผ่านหมดเจอหมด แต่ไม่ตรงครับ

Comment

Working...
                  X