Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมตั้งแต่ใช้ x-fi music shotdown เครื่องช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมตั้งแต่ใช้ x-fi music shotdown เครื่องช้ามาก

ตั้งแต่ลง driver x-fi music เครื่อง shutdown ช้า ต้องเอาเมาส์ไปชี้ๆๆ ที่ไอค่อน taskbar โปรแกรมถึงจะปิดไวขึ้น ไม่ทราบใครเป็นบ้างป่าวครับ เคยหาสริปที่ shutdown กันไวๆ ก้ไม่หายซะแล้ว

เคยเป็นเครื่องอืดเลยครับ แล้วผมก็ลบตัวprogram entertainment center ทิ้งก็หายเลยครับ หลังจากนั้นก็ไม่ลงมันอีกเลย ก็ไม่มีปัญหาอีกเลยครับ

ลองดูครับ

Comment

dllml

Comment

แก้ยังไงช่วยบอกทีครับผมก็เป็น

Comment

Originally posted by mmilin View Post
          dllml
          ลองปิดตัวนี้ตามทั่นสาลี่ก่อน ไม่ให้มันรันตอนเปิดเครื่อง

ถ้าไม่หายค่อยมาว่ากันต่อคับ

Comment

x-fi จะมีปัญหากับวินโดว์บางตัวครับ ผมเคยเป็นเหมือนกันรู้สึกว่ากับXP2005 SP2หรือไงนี่แหละพอเปลี่ยนวินโดว์ก็หายขาดเลยครับ
            Last edited by fist007; 26 Jan 2009, 15:59:15.

Comment

ไดรเวอร์จากแผ่นไม่สมบูรณ์นะ ผมเคยแล้ว คลิกอะไรมันจะหน่วงๆ ด้วย

ไปหา Driver จากเวปไซต์ creative มาซะนะ

Comment

ผมก็เป็นอ่ะครับ มีวิธีแก้ดีๆๆไหมอ่ะครับ ผม XP SP3 ครับ

Comment

Working...
                X