Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าคิดจะซื้อGF8800GT ในตอนนี้ มาเพื่อเล่นเกมปัจจุบันและอนาคตนี่คิดถูกเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

asus 8800GT 1 GB 4490 คุ้มมากๆ

Comment

เป็นผมเอา 8800 นะ ตั้งเเต่ ซี่รี่8800 ผมใช้มาหมดเเล้วไม่ว่าจะ 9600 GT 8800GT 9800 GTX 9800GTX+
      9800GT 4850 4830 จนถึง260

ตัวที่คุ้มราคาที่สุด ตอนนี้อยู่ที่ 8800

Comment

Originally posted by sunshineza View Post
        ผมว่าคิดผิดคับ
        8800GTมันออกมานานแล้วคับ
        เล่น9800GTXหรือATI4850ดีกว่าครับ
        หรือไม่ก็HD4830อะกำลังแหล่ม
        อิอิ
        *-*
        4830 ความแรงก็ประมาณ 8800GT ไม่ใช่เรอะ

Comment

ผมมีปัญหาอีกอย่างนึงคือเครื่องผมเป็นเครื่องแบบแบรนของHP เคสมันออกจะกระทัดรัดไม่รู้จะให้ทางร้านสามารถเช็คว่าใส่ได้ ได้รึเปล่าครับ
          อีกอย่างต้องใช้psuขนาดไหนถึงพอ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by chanakok View Post
            1gb เหมาะสำหรับหน้าจอเกิน 22" ครับ ถ้าไม่เกินนี้เล่น 512mb ดีกว่า
            ตามนี้ครับ 512 จอ22นิ้วให้เฟรมเรตดีกว่า1gb 1gbจอ24นิ้วขึ้นไปเฟรมเรทดีกว่า512

Comment

Originally posted by P@RN View Post
              ผมว่ามันก็ยังแรงอยู่นะครับสำหรับ 8800GT
              เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ คุ้มค่า คุ้มราคา ผมใช้มาแล้วครับอิอิ

ปัจจุบันใช้ EN6200TC อยู่คับเพราะไม่ได้เล่นเกมแล้ว

Comment

คุ้มครับ ซื้อมาเลย การ์ดระดับนี้ราคาไม่เกิน 4500
                เดี๋ยวจะเหมือนผม ก่อนปีใหม่ ลังเลจะซื้อดีไม่ซื้อดี 3870X2 6000 พอปีใหม่ ประกอบคอมใหม่ ของหมด เหลือแต่ 1000 ทั้งนั้นเลย

Comment

เรื่อง ประสิทธิ์ภาพ 8800 GT ผมว่ายังใช้ได้อีกนานครับ

Comment

Originally posted by anatao View Post
                    ตามนี้ครับ 512 จอ22นิ้วให้เฟรมเรตดีกว่า1gb 1gbจอ24นิ้วขึ้นไปเฟรมเรทดีกว่า512
                    พอดีของผมต่อLcd 40"อะครับ สงสัยคงต้อง1GB
                    ว่าแต่ใช้psuเดิมของเครื่องหรือว่าต้องใช้ของยี่ห้ออะไรขนาดเท่าไหร่ถึงเสถียรครับ

Comment

Originally posted by tre3000 View Post
                      ผมมีปัญหาอีกอย่างนึงคือเครื่องผมเป็นเครื่องแบบแบรนของHP เคสมันออกจะกระทัดรัดไม่รู้จะให้ทางร้านสามารถเช็คว่าใส่ได้ ได้รึเปล่าครับ
                      อีกอย่างต้องใช้psuขนาดไหนถึงพอ ขอบคุณครับ

ผมว่าตัวการ์ดน่าจะใส่ได้นะครับ แต่พาวเวอร์ซัพพายอ่ะผมว่าเปี่ยนดีกว่าครับผมเพื่อความชัว 460 วัตต์แท้ เหลือๆเลยครับ

Comment

4830 ความแรงก็ประมาณ 8800GT ไม่ใช่เรอะ
                        ถูกครับ

Comment

พอแล้วหล่ะ หรือเก็บเพิ่มอีกนิด จะสอย 9800 GTX+ หรือจะ 4850 ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by anatao View Post
                            มั่วแล้ว -*-
                            ผมว่า 1GB. ให้ FPS ดีกว่าหมดนะครับ
                            แต่ถ้าจะไม่ถึง 22" ใช้ 512MB. ก็ต่างกันกับ 1GB. ไม่มากเฉยๆครับ
                            ส่วนใหญ่เลยแนะนำว่าไม่คุ้ม

ส่วนท่านที่จอ 40" นี่ ต้อง 1GB. อยู่แล้ว
                            ส่วน PSU นั้นผมแนะนำว่า ให้จ่ายได้ 450W ขึ้นไปครับ

ส่วนเรื่องกลัว CPU แรงไม่พอ ผมว่า X2 4200+ อาจจะติดคอขวดอยู่บ้าง เพราะ CPU ก็เก่าเช่นกัน
                            แต่ถ้าเทียบกับ 7500LE เดิมนั้น ความแรงทิ้งกันไม่เห็นฝุ่นแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by tre3000 View Post
                              พอดีของผมต่อLcd 40"อะครับ สงสัยคงต้อง1GB
                              ว่าแต่ใช้psuเดิมของเครื่องหรือว่าต้องใช้ของยี่ห้ออะไรขนาดเท่าไหร่ถึงเสถียรครับ
                              เอ่อ 40 นิ้วเลยเหรอครับ 720p หรือว่า1080pครับ ผมใช้กับ32นิ้วที่ 720p

มันมีหน่วงๆน่ะครับแต่แรมมัน512นะ ถ้าไงลองก่อนก็ได้(แต่ผมว่า8800Gtมันแรงไม่

พอเวลาเปิดจอใหญ่)

Comment

ขอบคุณทุกคอมเมนครับ
                                ผมคิดว่าจะใช้psuของgigabyteหรือไม่ก็coolermasterอะครับ เห็นคนขายบอกเป้นวัตแท้น่าลอง(ไม่รุ้ดีจริงเปล่า)
                                ส่วนจอ40นี่ของผมเป็นแบบ 1080pครับพอไหวกับสเปคเครื่องหรือเปล่าเอ่ย
                                ส่วนเครื่องhpเดิมที่บอกน่าจะใส่การดตัวนนี้ได้ อันนี้ของคุณpoypoyใช้พวกเครื่องแบรนhpด้วยรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                                X