Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานคอมมาร์ทปีนี้ ราคาการ์ดจะถูกกว่าซื้อที่พันทิพมากไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานคอมมาร์ทปีนี้ ราคาการ์ดจะถูกกว่าซื้อที่พันทิพมากไหมคะ

ไม่เคยไปเดินงานนี้เลย ใครที่เคยไปมาปีก่อน ๆ ช่วยออกความเห็นด้วยค่ะ

ไปเดินด้วยกันไม๊ครับ ><

Comment

เค้าว่ากันว่ามันคือง่านเทกระจาด ดีๆนี่เอง

Comment

มหกรรมโน๊ตบุ๊คแห่งชาติ

Comment

งานแสดงโน๊ตบุค และกล้องดิจิตอลแห่งชาติ

ประมาณนั้น

ราคาไม่ต่างกันเท่าไรหรอก ยกเว้นวันสุดท้าย

Comment

ดันๆ อยากรู้ว่าการ์ดจอ ฮาร์ดดิส อะไรพวกนี้ ในงานถูกกว่าปกติมั้ย

Comment

้ถ้าเหมือนงานเทกระจาด ไม่ไปดีกว่า - -*

Comment

เหอๆ

เหอๆ หน้าจะถูกนะ

Comment

กำ อยากไปเหมือนกาน แต่จนพอดีเยยช่วงนั้น

Comment

ไปอยู่แล้ว..

Comment

จะว่า ถูกบางอย่างก็ไม่ถูกนะครับ ยกเว้น อย่างของ HWH กับ A&L ที่เอาของมาลด
                      แต่ส่วนใหญ่ที่เคยไป จะได้เป็นของที่ระลึกหรือของแถมเพิ่มให้มามากกว่า
                      ราคา ไม่ต่างจากพันทิพย์เท่าไหร่ครับ
                      บางทีพันทิพย์ ถูกกว่าด้วยครับ

Comment

ช่วงนั้นรู้สึกว่าราคาพันทิพย์ ฟอร์จูน เซียร์ จะลดราคาลงมาตามด้วยครับ เคยไปวันเดียวกันแล้วลองเทียบดู

Comment

คราวที่แล้วไป เจอแต่com7 อะที่มีกาดจอขาย ที่เหลือ มีแต่ notebook ทั้งงานเลย ถูกไมหลอ ก็ ถูกเหมือนของค้างstockอะ คิดว่างั้น

Comment

ถูกหลอกมากกว่าครับ ผมเคยซื้อ ของหลายอย่างเลย เช่น จอ LCD ยี่ห้อ Philips รุ่น 190X6 ราคา 13,000 บาท กับการ์ดจอ ATI X1600 ราคา เกือบ 5000 บาท และลำโพง 2.1 อีกตัว มารู้ทีหลังตอนไปเดิน ที่ร้านคอม ที่ ฟอร์จูน ครับ ที่นั่นขายจอแค่ 11,900 บาท การ์ดจอ ราคา 5000 บาทแต่เป็นรุ่น Pro ครับลำโพง ก็ราคา ถูกกว่าในงานอีก ประมาณ 500 - 600 บาท ถ้าจะไปหาข้อมูลผมว่า ที่งานนั่นนะดี แต่ของทุกอย่างที่คิดว่าหาซื้อง่าย ก็อย่าซื้อที่นั่นเลยครับ แพงกว่าจริง ๆ ราคาคอมฯ ปรับเปลี่ยนเกือบทุกวันเหมือนทองครับ

Comment

จะซื้อไม่ต้องรองาน... ร้านจริงๆบางทีก็อยู่ไกลเกิน ลำบากหากต้องมีเคลม
                              ราคาส่วนใหญ่ไม่ต่างกัน แค่บางทีมีฟลุคอาจเจอของถูกกว่า..(ส่วนใหญ่พวกของขายยาก ราคาสูง ลดแล้วก็ยังสูงอยู่..) บางทีก็โชคดีเจอของเล่นราคาไม่แพง...
                              ถ้าจะซื้อเครื่อง ไปซื้อที่ร้านเลยดีกว่านะ..
                              ปล. ส่วนใหญ่ก็โน๊ตบุค กล้องดิจิตอล เมม จากนั้นก็ jib hwh com7 dcom

Comment

Working...
                              X