Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดรู้เรื่องอะไหล่คีบอร์ดโน๊ตบุ๊คช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดรู้เรื่องอะไหล่คีบอร์ดโน๊ตบุ๊คช่วยทีคับ

คือพอดี notebook ผมรุ่น dv2808tx เกิดเหตุการอย่างไม่คาดฝันขึ้น

พอดีเศษขยะมานเข้าไปช่องระหว่างแป้นพิมพ์ spacebar ของผมหลังจากนั้น

ด้วยความที่ไม่รู้อิหน่งอิเหน่ดันแกะ ปุ่ม space bar ออกมาปรากฏว่า

ตัวที่มานทำหน้าที่เปงเหมือนสปริงที่มานเป็นชิ้นสองชิ้นประกบกันแร้วมานทำให้เด้งขึ้นเป็นรูปตัว X

มันหัก ตอนนี้ปุ่มมานเลยเด้งไปเด้งมาไม่เข้ารูป

อยากทราบว่าท่านผู้ใดรู้เรื่องทางด้านอะไหล่คีบอร์ดnotebookมีอะไหล่ให้เปลี่ยนตัว space bar

ตัวเดียวหรือไม่ครับถ้ามีราคาเท่าไรซื้อที่ไหนบ้างครับ ถ้าไม่มีตัวเดียวเปลี่ยนยกแผงราคาเท่าไรคับ

-----------ปล. สามารถเคลมประกันศูนย์ hp ได้ไหมคับ------------------------

ขอบคุณมากคับ

เคลมได้คับ
    แต่เสียค่าใช้จ่ายนะ

Comment

ราคาประมานเท่าไรเหรอคับ

Comment

Working...
      X