Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมติดเคส 12 c.m. 5 c.m. ใช้ไฟกี่ watt หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมติดเคส 12 c.m. 5 c.m. ใช้ไฟกี่ watt หรอครับ

พัดลมติดเคส 12 c.m. 5 c.m. ใช้ไฟกี่ watt หรอครับ
    พอดีจาคำนวนการบริโภคไฟนิดหน่อยครับ

ไม่ถึง1วัตต ครับ ดูที่ตัวพัดลม มีบอกครับ

Comment

ดูที่พัดลมว่ามันใช้ไฟกี่แอมป์ครับ แล้วก็ดูว่าเราจ่ายไฟกี่โวลต์ให้พัดลม แล้วเอามาคูณกันก็จะรู้ว่าใช้ไฟกี่วัตต์ครับ
      เช่น พัดลม12 cm. จ่ายไฟ 12 V. ที่ตัวพัดลมบอกว่ามันกินกระแส 0.5 Amp. พัดลมตัวนี้ก็จะใช้ไฟ 6 Watt ครับผม

Comment

Voltage x Amp = Watt

กระแส x ความดัน = กำลังไฟ

ปล.ลองดูที่สติ๊กเกอร์หลังพัดลมครับ มันจะมีบอก

Comment

อ่าขอบคุณครับ

Comment

dc 12 v 1.8 w

Comment

ตามด้านบนหมดเลยครับ บอกหมดแล้ว อดเลย อิอิ

Comment

Working...
              X