Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++Premium Secondhand & Vintage Cloths เสื้อผ้ามือสองคัด เกรด A แบรนด์เนม ส่งฟรี +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] +++Premium Secondhand & Vintage Cloths เสื้อผ้ามือสองคัด เกรด A แบรนด์เนม ส่งฟรี +++

สินค้าเข้าใหม่วันนี้
    สนใจทักไลน์ pandawkss
    คลังแสงของร้าน มีให้เลือกลายตาที่

https://www.instagram.com/300vintage_shop/

แบบเดียวกับที่ Justin Bieber ใส่ค่ะ ตัวนี้เรืองแสงตอนกลางคืนสวยมาก ตัวเสื้อสภาพดีเยี่ยม ไม่มีตำหนิ
    Size S อก 18 ค่ะ ยาว 26

1,200฿ FREE EMS

UNITED STYLE
    INDIGO PULLOVER สภาพใหม่กริ๊บ
    อินดิโก้สวยๆหายากค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 19.5-20
    ยาว 25
    แขนยาว 23.5

890฿ FREE EMS

RARE NORDSTRIKK SWEATER
    MADE IN NORWAY
    UNISEX ใส่ได้ทั้งชายหญิง
    PURE WOOL 100%
    VERY GOOD CONDITION

ราคาขายมือหนึ่ง 115 ปอนด์ คิดเป็นเงินไทยราว 4,300฿ ไม่รวมค่าจัดส่ง
    สวยงามสุดๆค่ะ เจ็บแต่จบค่ะตัวนี้ หายากมากๆ สภาพดีมากๆเลย จัดว่าใหม่ๆ ตำหนิแค่ด้ายโพล่ที่รูปสุดท้ายเท่านั้นค่ะ คิดว่าตัวนี้ภาพบรรยายดีเทลและแพทเทิลเสื้อด้วยตัวเองได้ครบจบแล้ว งบได้ จัดเลย หายากมากค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 18
    ไหล่ 16.5
    ยาว 24

1,580฿ FREE EMS

PATCHWORK WASH WESTERN STYLE SHIRT
    สุดจัด ผ้าต่อ ย้อม ฟอก กระดุมมุก โคตรหล่อค่ะ ใส่ได้จัดๆๆๆ ไม่มีตำหนิใดๆ

ขนาดวัดจริง
    อก 20
    ยาว 26

590฿ FREE EMS

AKADEMIKS
    PATCHWORK T SHIRT
    ผ้าต่อกันสวย แขนและกระเป๋าเป็นหนัง อย่างเท่ห์ วัสดุ 100% Cotton 100% Polyurethane

ขนาดวัดจริง
    อก 21
    ยาว 26.5

350฿ FREE EMS

GRANIPH COTTON SHIRT
    สภาพใหม่ค่ะ อกแพทผ้าสวย

ขนาดวัดจริง
    อก 17.5-18
    ไหล่ 15.5
    ยาว 26

SUGAR CANE BY TOYO ENTERPRISE
    MADE IN JAPAN
    ผ้าตอตต้อนบาง สภาพดีมาก 95% ไม่มีตำหนิ หายากจัดค่ะแบรนด์นี้ คนเล่นรู้ราคา ออกชอปมี 4000-5000

ขนาดวัดจริง
    อก 22
    ไหล่ 18.5
    ยาว 28

850฿ FREE EMS

UNITED ARROWS
    BLUE LABEL
    MULTICOLOR LINEN SHIRT
    ใหม่มากค่ะ ออกชอปแพง ราคานี้คุ้มๆ ผ้าดี ใส่สบาย

ขนาดวัดจริง
    อก 19.5
    ไหล่ 17
    ยาว 27

550฿ FREE EMS

AGREABLE
    SINCE 1963
    ปักน้องหมีใหญ่ สภาพใหม่ ดีเทลน่ารักมากๆ

ขนาดวัดจริง
    อก 19.5
    ยาว 25

NII
    SIZE S ใหม่มากๆ ดีเทลสวย

ขนาดวัดจริง
    อก 18
    ไหล่ 14.5
    ยาว 24.5

380฿ FREE EMS

MCGREGOR
    HOOD COTTON SHIRT
    สวยงามน่ารัก ผ้าคอตต้อนบาง ตำหนิภาพสุดท้าย เลอะด้านในกระเป๋านิดนึง รวมๆตัวนี้ใหม่มาก

ขนาดวัดจริง
    อก 20
    ไหล่ 18
    ยาว 23.5

300฿ FREE EMS

KISSMARK
    แบรนด์ดังญี่ปุ่น ผ้าสวยมากๆ ใหม่กริ๊บเลยค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 16-16.5
    ยาว 26

NINA RICCI SUN GLASSES
    NR 26001
    แว่นตาแบรนด์ดังจากฝรั่งเศสค่ะ ราคารีเทลแบรนด์นี้ 4 พันอัพถึงหมื่นเลย รุ่นนี้มือหนึ่ง 5 พันกว่าค่ะ ขนาด 54^16 -135 สภาพดี เลนส์ใส ไม่มีตำหนิ พร้อมกล่องแบรนด์ ตัวกล่องใส่ด้านในแตกนิด ไม่มีผลต่อการใช้งาน ปกติแบรนด์นี้มือสองขายกันที่ 1,400฿+ แอดขายราคาสุดคุ้ม เบาๆเลยค่ะ เพียง 1,199฿ FREE EMS แบรนด์ดัง สภาพดี หาแว่นตัวใหม่อยู่ รีบจัดค่ะ คุ้มมาก

DARK INDIGO TEES
    BRAND VANILLA FUDGE
    สภาพใหม่ ใครชอบผ้าย้อมครามน่าจะถูกใจ สวยมากค่ะ สกรีนลายสมอเรือจมๆเนื้อ แขน Stencil ทับกระเป๋า สวยมากค่ะ เย็บชายตะเข็บเดี่ยว ผ้าสวยเลยค่ะ ใหม่มากด้วย

ขนาดวัดจริง
    อก 17.5-18
    ยาว 25

400฿ FREE EMS

DUNHILL
    MADE IN ITALY
    LUXURY BRAND
    PURE COTTON 100%

สภาพใหม่มาก 95%++ ไม่มีตำหนิ คู่สีสวย เขียวตัดกรมตะเข็บเดี่ยวทั้งตัว ปักอกสวยงาม แบรนด์นี้แค่เสื้อยืดธรรมดา หลักหมื่นค่ะ ลายขวางปักอกใหญ่แบบนี้ แพงยับแน่นอน มาเพียง 2 ตัวค่ะ จากทั้งกระสอบ แรร์สุดยอดค่ะ ราคาขายวันนี้ถือว่าปล่อยเบานะจ๊ะ เปิดมา 5 ปีก็พึ่งจะได้แบรนด์ระดับนี้ ถ้าสนใจสืบราคามาก่อนได้นะจ๊ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 21.5
    ยาว 27.5

1,750฿ FREE EMS

DUNHILL
    MADE IN ITALY
    LUXURY BRAND
    PURE COTTON 100%

ตัวเสื้อสภาพใหม่มาก 95%++ คู่สีสวย ตะเข็บเดี่ยวทั้งตัว ปักอกสวยงาม แต่ตัวนี้จะมีตำหนินะค่ะ มีเปื้อนเล็กๆจางๆนะค่ะ ตามภาพเลยค่ะ กลืนๆนะค่ะกับตัวเสื้อ ไม่ได้ชัดมากจนโดดนะค่ะ และ ตรงลายปักกลางอก มีรูมดค่ะ ตรงจุดนี้เก็บโดยปิดรูด้วยผ้าซับเรียบร้อยให้ก่อนส่งค่ะ ลองดูภาพเสื้อเต็มเวลาใส่จะไม่เห็นชัดแบบนั้นค่ะ ตัววินเทจสภาพนี้ถือว่าดีนะค่ะ แบรนด์หายากมากค่ะ แบรนด์นี้แค่เสื้อยืดธรรมดา ก็หลักหมื่นค่ะ ลายขวางปักอกใหญ่แบบนี้ แพงยับแน่นอน มาเพียง 2 ตัวค่ะ จากทั้งกระสอบ แรร์สุดยอดค่ะ ราคาขายวันนี้ถือว่าปล่อยเบานะจ๊ะ เปิดมา 5 ปีก็พึ่งจะได้แบรนด์ระดับนี้ ถ้าสนใจสืบราคามาก่อนได้นะจ๊ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 19.5
    ยาว 27.5

1,450฿ FREE EMS
    ---------------------------------------

RIMASTER

ตัวหล่ออีกตัว ตัวนี้สภาพใหม่มือ 1 ลูกเล่นเยอะค่ะ สวยงามทุกจุด เป็นอีกตัวที่น่าสนใจ สี Duck Brown ยอดฮิต ทรง 5 Pocket ช่อเยอะ เป็นสไตล์ WORKWEAR ผสม CASUAL สวยงามลงตัวค่ะ แต่งหนังปากกระเป๋าเพิ่มความสวยงาม ปลายขาพับมีแต่งลายเท่ห์ๆ หัวซิป YKK ใช้วัสดุชั้นดีในทุกจุดค่ะ เนื้อผ้าหนากลาง ไม่หนัก ใส่สบายค่ะ ตัวนี้ใหม่มือหนึ่งไปเลยค่ะ ใส่ได้เชียร์สุดใจ

ขนาดวัดจริง
    เอว 30
    ต้นขา 12
    ปลายขา 8.5
    ยาวทั้งตัว 41.5

550฿ FREE EMS

BACK NUMBER แบรนด์ดัง ผ้าต่อ สภาพใหม่ สวยมากๆค่ะ
    เอว 32-33 ยาว 21

480฿ Free EMS

ปล่อยของแรร์ค่ะ Vintage 1990 USA Olympics Windbreaker Jacket Brand JCpenney Nylon 100% หายากมากค่ะ นานๆจะได้ สวยงามมากกก เบาบางใส่สบาย คลาสสิคสุดๆ มีตำหนิในคอเสื้อตามรูปสุดท้ายค่ะ(ทางร้านแก้ไขแล้ว ) ใส่ไปไม่เห็น ราคาสุดคุ้มมม ตัวนี้เปิดแรกขายอยู่ที่ 1390 ค่ะ วันนี้ปล่อยของค่ะ ใครพน้อมจบ ทักมาเลยค่ะ สวยมากๆค่ะ หายาก และไซต์สวย ใส่ออกมาสวยงามตามแบบเลย ราคาตาแตกค่ะ ลดสุด เอาไปคุ้มๆเลยจ้า บอกเลยว่าสามสีอีกสิบปีก็ไม่ตก มีแต่จะแพงและน่าเก็บไปอีก

ขนาดวัดจริง
    อก 24.5
    ยาว 26.5

800฿ EMS

VINTAGE FILA Made in USA

สภาพมือ 1 ค่ะ สีสดมาก BIG LOGO ใหญ่เลยค่ะ งานผลิตในเมกาเลยจ้า รุ่นเก่า แต่สภาพเดส สุดๆค่ะ ป้ายเมกา ราคาย่อมๆเลยค่ะตัวนี้ ปกติป้ายนี้ แบรนด์นี้ขายกันที่ 700-800฿ ทีเดียวค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 21
    ไหล่ 20
    ยาว 28.5

450฿ EMS

Vintage FILA Made in USA
    วินเทจสภาพเยี่ยมค่ะ ตะเข็บเดี่ยวทั้งตัว ไม่มีข้างค่ะ สีดรอปนิดหน่อยแต่เสมอทั้งตัว งานเก่าสภาพนี้จัดว่าดีมากๆค่ะ งานผลิตในเมกาเลยจ้า ป้ายนี้ ราคานี้ โคตรเบาค่ะ หายากเด้อ ตำหนิรูมดเล็กมากตามภาพสุดท้ายค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 22
    ไหล่ 22
    ยาว 27.5

400฿ EMS

BEAMS
    แบรนด์แฟชั่นและไลฟ์สไตล์ครีเอเตอร์ชื่อดังจากญี่ปุ่น ที่ก่อตั้งมาอย่างยาวนานตั้งแต่ปี 1976 ตัวนี้สีสวยสด โดดเด่นด้วยการตัดเย็บและเนื้อผ้าที่นุ่มน่าสวมใส่ คัตติ้งสวยมากๆค่ะตัวนี้ เลือกใช้กระดุมตาแมวสีดำตัดกับสีเสื้อสวยงามลงตัวค่ะ หล่อมากๆเลยค่ะตัวนี้ มีกระดุมสำรองมาให้ครบเลย สภาพดีเยี่ยมค่ะ ตำหนิมีเพียงจุดเดียวด้านในเสื้อค่ะ ใส่ไปไม่เห็น ถือว่าตำหนิเล็กน้อยมากค่ะ ใครได้ไปคุ้มมากค่ะ ถ้าซื้อใหม่จากชอปตัวแทนจำหน่ายบ้านเรา มี 4500-5500฿ ทีเดียวค่ะ ราคาไม่ตกจากนี้เลย เพราะ การตัดเย็บขั้นสูงและมูลค่าของแบรนด์ ทำให้แบรนด์นี้เป็นแบรนด์ญี่ปุ่นชื่อดังระดับโลก

ขนาดวัดจริง
    อก 21
    ไหล่ 17.5
    ยาว 27.5

ราคานี้เลยค่ะ 690฿ เท่านั้นรวมส่ง EMS

BEAMS HEART
    แบรนด์แฟชั่นและไลฟ์สไตล์ครีเอเตอร์ชื่อดังจากญี่ปุ่น ที่ก่อตั้งมาอย่างยาวนานตั้งแต่ปี 1976 ตัวนี้สีสวยสด โดดเด่นด้วยการตัดเย็บและเนื้อผ้าที่นุ่มน่าสวมใส่ คัตติ้งสวยมาก ทำมาแบบ American Western Style ค่ะ เลือกใช้กระดุมสีดำตัดกับสีเสื้อสวยงามลงตัวค่ะ หล่อมากๆเลยค่ะตัวนี้ กระเป๋าคู่เป็นแบบเจาะ ที่แขนสามารถพับขึ้นได้ มีกระดุมสำรองมาให้ครบเลย สภาพดีเยี่ยมค่ะ ไม่มีตำหนิใด ๆ ค่ะ ใครได้ไปคุ้มมากค่ะ ถ้าซื้อใหม่จากชอปตัวแทนจำหน่ายบ้านเรา มี 4500-5500฿ ทีเดียวค่ะ ราคาไม่ตกจากนี้เลย เพราะ การตัดเย็บขั้นสูงและมูลค่าของแบรนด์ ทำให้แบรนด์นี้เป็นแบรนด์ญี่ปุ่นชื่อดังระดับโลก

ขนาดวัดจริง
    อก 22-22.5
    ไหล่ 18
    ยาว 29

ราคานี้เลยค่ะ 690฿ เท่านั้นรวมส่ง EMS

ORCIVAL® NAVAL BOAT NECK
    MADE IN FRANCE

หายากมากๆอีกแบรนด์ค่ะ สไตล์ทหารเรือ Made in France สวยมากค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 18
    ไหล่ 17
    ยาว 29

500฿ EMS
    ORIGINAL RETAIL PRICE : 5,xxx฿

Ribbon And Tie
    Made in Korea
    Oxford Shirt สภาพใหม่เลยค่ะ ดีเทลสวยมากๆ

ขนาดวัดจริง
    อก 18
    ไหล่ 16
    ยาว 27

300฿ EMS

MARU สภาพใหม่ๆเลยค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 18.5
    ไหล่ 16.5
    ยาว 27

300฿ EMS

Billabong ใหม่มากค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 20.5
    ไหล่ 17
    ยาว 28

300฿ EMS

TAKEO KIKUCHI
    Top Japan Brand
    All Over Stripe ลายผ้าปั้มนูน กระเป๋าต่อลาย สวยงามมาก แบรนด์ดี สภาพใหม่ ราคารีเทลสูงมากค่ะ เลื่อนดูภาพเลย
    ป้ายบอก Size 2

ขนาดวัดจริง
    อก 21.5
    ไหล่ 16.5
    ยาว 28

500฿ EMS
    Original Retail Price : 5,300฿

NONA Made in Japan
    80s -90s Patchwork Jacket

งาน Patchwork เสื้อหนัง+ผ้าหลายเนื้อให้ Texture ที่แตกต่างกัน ต่อลายผ้าสวยงามลงตัว คลาสสิคมาก
    งานเก่าสภาพนี้ ไม่ได้มีให้เห็นบ่อย ส่วนหนังมีรอยยับ จากการกดทับ ตามภาพ เป็นรอยสวยเลย
    มีกระเป๋าล้วงทั้งสองข้าง

ขนาดวัดจริง
    อก 19.5
    ไหล่ 16
    ยาว 23.5

1,090฿ รวมส่ง EMS

Patchwork Shirt by Buckaroo ไม่รู้จะเจอตัวต่อไปสไตล์นี้อีกเมื่อไหร่นะค่ะ มาแบรนด์ดีซะด้วย Buckaroo ค่ะ ทำเก่าเดิมมาสวยมาก โคตรเท่ห์และเป็นแขนสั้นด้วยค่ะ สภาพเสื้อใหม่นะค่ะ เค้าเจตนาทำเก่า ทำปะมาแบบนี้เอง กระดุมทำเหมือนจะเป็นแบบสอดนะค่ะ แต่ที่จริงเป็นกระดุมแป๊บ ออกแบบ ดีไซต์มาเท่ห์มาก ๆ ใส่ได้เชียร์เลยค่ะ

ขนาดวัดจริง
    อก 19
    ไหล่ 16.5
    ยาว 28.5

550฿ EMS

**ขออภัยล่วงหน้าหากตอบ PM ช้า สั่งของทันใจแอดไลน์ตอบไวรวดเร็วจ้า**

คลิ๊กลิงค์ด้านล่างเพื่อแอดไลน์/หรือสแกน QRCode ที่รูป

https://www.goo.gl/i9sRBp
    Last edited by pandawkss; 6 Mar 2021, 09:08:11.

เกี่ยวกับเรา

รีวิวบางส่วนจากลูกค้าค่ะ

---------------------------------------------------------------------------
    สามารถดูสินค้าทั้งหมดได้ที่

Facebook Page : 300vtg

www.facebook.com/300vtg
    INSTAGRAM : 300vintage_shop
    https://www.instagram.com/300vintage_shop/

**ขออภัยล่วงหน้าหากตอบ PM ช้า สั่งของทันใจแอดไลน์ตอบไวรวดเร็วจ้า**

คลิ๊กลิงค์ด้านล่างเพื่อแอดไลน์

Last edited by pandawkss; 5 Oct 2020, 12:27:03.

Comment

Rare items

Extremely Rare Tommy Hilfiger
      Jeans Jacket Eagle with USA flag with 13 Stars buttons

ขนาดวัดจริง
      อก 22
      ยาว 24

‼ราคาสร้างบ้าน‼

ชมราคาและภาพเพิ่มทางไลน์ pandawkss

TOMMY HILFIGER HERITAGE JACKET MADE IN TURKEY

สุดๆค่ะตัวนี้ แบรนด์ขึ้นหิ้ง สวยวัวตายควายล้ม สวยชิบหาย สวยจริงๆค่ะ ถ้าอก 18 แอดเก็บเองล่ะ หลังปักโซ่แบบฉบับวินเทจ ก็เตะตาโคตร หน้าอกปักโซ่แบรนด์ คอ/จั้มแขน/จั้มเอว ทอหนา อุ่นๆไปเลยค่ะตัวนี้ หายากเด้อแบบนี้ ให้สิบดาวเลย คุณภาพสุดๆ ดีเทลท่วม ไม่มีตำหนิ!! ตัวบอดี้ผ้าคอตต้อนทอหนาค่ะ ใส่ล่ะอุ่น ทั้งสวย ทั้งเท่ห์ ตามฟีลคอลเลคชั่น HERITAGE ที่ตั้งใจทำสไตล์วินเทจ ออกมาได้สวย ลงตัว เชื่อแน่ว่าออกช้อป 300$++ เป็นหมื่นแน่ค่ะตัวนี้ ถ้าใครชอบก็สู้ราคาหน่อยนะค่ะ ยังงัยราคานร้ก็ยังเบาอยู่มากๆ คุ้มสุดๆค่ะ ได้ของไปล่ะจะเชื่อที่แอดว่ามันสวย!

ขนาดวัดจริง
      อก 19.5
      ไหล่ 16.5
      ยาว 23

2,490฿ รวมส่ง EMS /KERRY
      ORIGINAL RETAIL PRICE : 300$+

VINTAGE USN UTILITY JACKET
      MADE IN USA
      SIZE 10R
      ของวินเทจงานทหารเรือเมกา ป้ายคอใหม่มากยังไม่ระบุชื่อเจ้าของเสื้อเลย คาดว่ายังไม่ผ่านการใช้งานใด ๆ สีดรอปลงนิดแต่เสมอทั้งตัวเพราะผ่านกาลเวลา ซิปทองเหลือง YKK ใช้งานได้ดี ปลายแขนด้านในจั้ม ไม่มีตำหนิใดๆค่ะ ตัวนี้แอดเก็บมา 6 ปีแล้วค่ะ ตัดสินใจปล่อยงานเก็บ ตัวนี้เป็นแจ๊คเก็ตใส่ปฏิบัติงานของทหารหญิง ทรงไม่เข้ารูปนะ ชายหญิงใส่ได้หมดค่ะ หาไม่ง่ายบอกเลย ไซต์เล็กด้วย ทั้งอุ่นทั้งเท่ห์ไม่เบาตัวนี้ ของวินเทจไม่มีผลิตอีกแล้ว เป็นเรื่องกาลเวลายุคสมัย ราคาตามความเหมาะสมแก่งานและความหายาก ราคานี้ยังเบานะ โดนใจทักมาค่ะ

ขนาดวัดจริง
      อก 19.5
      ไหล่ 16
      ยาว 27

1,555฿ FREE EMS

คลิ๊กลิงค์ด้านล่างเพื่อแอดไลน์/หรือสแกน QRCode ที่รูป

Last edited by pandawkss; 3 Nov 2020, 09:33:52.

Comment

++
        Last edited by pandawkss; 21 Feb 2019, 14:32:55.

Comment

++
          Last edited by pandawkss; 21 Feb 2019, 09:26:17.

Comment

++
            Last edited by pandawkss; 21 Feb 2019, 14:33:14.

Comment

++
              Last edited by pandawkss; 21 Feb 2019, 14:33:34.

Comment

++
                Last edited by pandawkss; 21 Feb 2019, 14:33:54.

Comment

++
                  Last edited by pandawkss; 21 Feb 2019, 14:34:10.

Comment

++
                    Last edited by pandawkss; 21 Feb 2019, 14:34:26.

Comment

++
                      Last edited by pandawkss; 21 Feb 2019, 09:29:20.

Comment

+
                        Last edited by pandawkss; 26 Sep 2018, 12:03:28.

Comment

+
                          Last edited by pandawkss; 26 Sep 2018, 12:02:50.

Comment

+
                            Last edited by pandawkss; 26 Sep 2018, 12:02:06.

Comment

+
                              Last edited by pandawkss; 26 Sep 2018, 12:01:20.

Comment

Working...
                              X