Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกาศให้รู้ทั่วกัน ตอนนี้ Kingston ddr2 667 Chip Hynix FP-Y5 ของปลอมกำลังระบาด!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกาศให้รู้ทั่วกัน ตอนนี้ Kingston ddr2 667 Chip Hynix FP-Y5 ของปลอมกำลังระบาด!!!

ก่อนซื้อควรต้อง Check ให้ดีก่อนนะคับ ไม่เจอมากับตัว

ข้อสังเกตุ
    1. ราคาจะถูกกว่า Kingston ของแท้ประมาณ 3-4 ร้อยบาท
    2. Laser ยิงบน Chip Ic จะห่วยมากๆ
    3. Sticker เป็น Kingston ปลอม
    4. Sticker ติดที่กล่องแรมจะไม่มีตัวอักษรบอกยี่ห้อของ IC Chip

ขอให้โชคดีคับ

โอ้ ขอบคุณคับพี่จิ๊บที่มาบอกให้รู้ทั่วกัน

Comment

ของปลอมเวลาดูในCPU Zหรือeverest เนี่ยจะเห็นเป็นKingstonป่ะครับ

คือถ้าดูในCPU Zแล้วเห็นเป็นKingston แสดงว่าเป็นของแท้100%ไหมครับ

Comment

ถ้าไม่เห็น kingston ใน cpuz ปลอมครับ

แต่ขอสังเกตุหน่อยครับ ลองเอามาลอง 1แผง ที่ 1GB มันปลอมก็จริง แต่ไหง วิ่งที่ Bus 900 นิ่งๆไฟไม่ต้องเพิ่มกันล่ะครับ

ตกลงปลอม ...?

Comment

ตัวเลข 4 หลัก จะตรงกับ เลขบน PCB ไหมคับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
            ของปลอมเวลาดูในCPU Zหรือeverest เนี่ยจะเห็นเป็นKingstonป่ะครับ

คือถ้าดูในCPU Zแล้วเห็นเป็นKingston แสดงว่าเป็นของแท้100%ไหมครับ
            ยังไม่ทราบคับ เพราะไม่ได้ซื้อมาลองคับ

Comment

ขอบคุณที่เตือนครับ ยิ่งตอนนี้ราคาแรมลงมากด้วย ยิ่งต้องระวังกันหน่อย

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
                ก่อนซื้อควรต้อง Check ให้ดีก่อนนะคับ ไม่เจอมากับตัว

ข้อสังเกตุ
                1. ราคาจะถูกกว่า Kingston ของแท้ประมาณ 3-4 ร้อยบาท
                2. Laser ยิงบน Chip Ic จะห่วยมากๆ
                3. Sticker เป็น Kingston ปลอม
                4. Sticker ติดที่กล่องแรมจะไม่มีตัวอักษรบอกยี่ห้อของ IC Chip

ขอให้โชคดีคับ
                คุณจิ๊บครับ นอกจาก4ข้อสังเกตุว่าเป็นแรมของปลอม แล้วมีอะไรที่จะสังเกตุเป็นจุดเด่นมากๆบ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ มีอะไรที่ดีหรือไม่ดีก็มาบอกกัน (แบบนี้รักกันให้ตายดิ้นจริงๆ)

Comment

อืม...หมายความว่าถึงCPU Zจะมองเห็นเป็นKingston มีซีเรียล มีวีคพร้อม ก็ฟันธงไม่ได้ใช่ไหมว่าเป็นของแท้

Comment

Originally posted by อริยะ View Post
                    คุณจิ๊บครับ นอกจาก4ข้อสังเกตุว่าเป็นแรมของปลอม แล้วมีอะไรที่จะสังเกตุเป็นจุดเด่นมากๆบ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ มีอะไรที่ดีหรือไม่ดีก็มาบอกกัน (แบบนี้รักกันให้ตายดิ้นจริงๆ)
                    สังเกตุ ง่ายๆ เลยคับ เวลาที่จะไปซื้อ

ควรจะเลือกประกัน เช่น Synnex ,Ingram ,HWH เพราะส่วนมากเท่าที่เดินเห็น Kingston ปลอมจะประกันร้าน หรือ ประกันอะไรที่ไม่รู้จัก หรือที่รู้จักกันดีก้อมี Advice

Comment

เจอมาเหมือนกันครับ ไปเดินที่IT Squareมาไม่กี่วันก่อน อย่างที่ท่านว่ามาเลย เป็นร้านเล็กๆ

อีกข้อคือไม่มีสติ้กเกอร์ประกัน และกล่องจะไม่เนียบ
                      Last edited by THM; 27 Feb 2007, 14:52:17.

Comment

มาแล้วครับ แรมจีนแดงงงงง

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
                          สังเกตุ ง่ายๆ เลยคับ เวลาที่จะไปซื้อ

ควรจะเลือกประกัน เช่น Synnex ,Ingram ,HWH เพราะส่วนมากเท่าที่เดินเห็น Kingston ปลอมจะประกันร้าน หรือ ประกันอะไรที่ไม่รู้จัก หรือที่รู้จักกันดีก้อมี Advice
                          ขอบคุณมากครับคุณจิ๊บ คือผมซื้อแรมชิบนี้มาจากนัองในเวบนี้ครับ แต่ประกันLTของCOM7ครับ เห็นกระทู้คุณจิ๊บผมละเสียววาบเลยครับ

Comment

Com 7 ยังไว้ใจได้อยุ่ครับ ปกติ จะเป็น ingram ซะมากด้วย มีบ้างที่เอามาเอง .. แต่มันก็เปลี่ยนได้นะ เคยเอาแบบประกัน com 7 แล้วไปเปลี่ยนก็ได้มา ingram

Comment

ไอ้จิ๊บ อวดฉลาดอีกแล้ว วันก่อนมันก็บอกว่า D9ลากไกลสุด กร๊ากกกกกกกกกกกก

Comment

Working...
                              X