Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอใจมั้ยครับ Windows 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอใจมั้ยครับ Windows 7

แต่ละท่านคิดว่าใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าออกแบบก็คล้ายๆกับ windows vista นั่นแหละ แต่แอปพลิเคชั่นมากขึ้น ไรท์อิเมจไฟล์ลงแผ่นดิสก์ได้เลยไม่ต้องใช้โปรแกรมก็นับว่าสะดวกทีเดียว โปรแกรม paint ก็ดีขึ้น ตอนโหลดวินโดวส์หน้าตาก็ดูดีขึ้นด้วยครับ ระบบความปลอดภัยส่วนใหญ่คล้ายๆกับ windows vista เล่นโปรแกรมโบริโภคหนักๆไม่ cpu มากด้วย (โดยส่วนตัวแล้วลอง crysis ก็ลื่นดีครับ) แต่ crack ยากซักนิส เพราะตัว crack เป็นแบบไฟล์หายาก ต้องแก้เอาเอง

ใครว่ามีอะไรดีก็ลองเอามาโพสนะครับ

ส่วนตัวแล้ว พอใจอย่างมาก idm เวลาโหลดไฟล์เสร็จพร้อมกันแล้ว ช่วยลดภาระ cpu ได้ดี ไม่ค่อยกินแรมมากเหมือนวิสต้า ชอบหน้าตามัน ส่วนเรื่อง crack ผมว่าง่ายกว่าทุกตัวซะอีก activate online ได้เลย แปบเดียวเสร็จ อิอิ

Comment

ไม่รู้สิผมยังไม่ได้ลองใช้เลย

Comment

ทำไมต้อง Crack ล่ะ

ขอ Key จาก MS แล้วกรอกลงเลยดิ

เปนของแท้ด้วย

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
          ทำไมต้อง Crack ล่ะ

ขอ Key จาก MS แล้วกรอกลงเลยดิ

เปนของแท้ด้วย
          ของไงอ่ะ หน้าเว็บหรอ

Comment

ขอด้วยครับ PM มาหน่อยดิ จะเปลี่ยนจากวิสต้าแล้วแต่อยากรู้ว่าจะมีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ไหมครับ

Comment

ไม่พอใจ ที่ ยังเป็น beta ครับ นอกนั้น ดีหมดครับ ทั้ง 32 และ 64 จ้า..............

Comment

ใช้อยู่ก็โอเค แต่ที่เจอปัญหาเวลาเข้าหน้าเว็ปบางเว็ปมันอ่านไทยไม่ได้ และมันจะหน่วงๆ ในหน้าเว็ปนั้นๆ

Comment

อื่ม

Comment

Key ครับ

Windows 7 Beta Ultimate 32-Bit (X86) Product Keys
                    4HJRK-X6Q28-HWRFY-WDYHJ-K8HDH
                    QXV7B-K78W2-QGPR6-9FWH9-KGMM7
                    6JKV2-QPB8H-RQ893-FW7TM-PBJ73
                    TQ32R-WFBDM-GFHD2-QGVMH-3P9GC
                    GG4MQ-MGK72-HVXFW-KHCRF-KW6KY

Windows 7 Beta Ultimate 64-Bit (X64) Product Keys
                    JYDV8-H8VXG-74RPT-6BJPB-X42V4
                    D9RHV-JG8XC-C77H2-3YF6D-RYRJ9
                    7XRCQ-RPY28-YY9P8-R6HD8-84GH3
                    JYDV8-H8VXG-74RPT-6BJPB-X42V4
                    482XP-6J9WR-4JXT3-VBPP6-FQF4M

Microsoft เขาปล่อย Key เวอร์นี้ให้ window7 tester สามารถใช้ซ่ำกันได้ ออกมาได้ซักพักแล้วครับ

ลองเอาไปใช้กันดูครับ แล้วจะติดใจ

Comment

ถ้าให้ผมเลือก ระหว่าง Vista กับ Windows 7

ผมเลือก W7 ดีกว่าครับ เท่าที่ลองมา มันแก้ไขจุดบอดต่างๆ ของวินต้า แล้วเอามาขายใหม่(รึเปล่า เอิ๊กๆ)

ผมว่า น่าใช้กว่า Vista

Comment

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ผมพอเอาพวกanti vir ตัวที่ลงในvistaมาลงใน7 มันจะรวนๆ แฮงค์ไปเลยครับ พอเอาออกก้อหาย สงสัยต้องรออีกซักหน่อย แต่เรื่องอื่น ราบเรียบดี บู๊ทเร็วมากครับ ถ้าเร็วไปตลอดได้นี่ จะสุดยอดเลย

Comment

Win 7 = Win Vista Final.........

ต้องลองเองถึงจะรู้....ถามไปมันก็ไม่รู้เท่าเราลองเอง...

Comment

Originally posted by kidnun View Post
                            ถ้าให้ผมเลือก ระหว่าง Vista กับ Windows 7

ผมเลือก W7 ดีกว่าครับ เท่าที่ลองมา มันแก้ไขจุดบอดต่างๆ ของวินต้า แล้วเอามาขายใหม่(รึเปล่า เอิ๊กๆ)

ผมว่า น่าใช้กว่า Vista
                            ใช้ได้กี่วันครับท่าน

Comment

Originally posted by andromedras View Post
                              ใช้ได้กี่วันครับท่าน
                              ถึง วันที่ 1 สิงหาคม 2552 ประมาณนี้ล่ะ

Comment

Working...
                              X