overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: ไม่ทราบว่าความชอบAMD ของผมมันจะร้อเป๋าไมหนอ

OverclockZone Member sittichok_k's Avatar

Default ไม่ทราบว่าความชอบAMD ของผมมันจะร้อเป๋าไมหนอ

ก็นี้มันห้องของAMDคิดว่าก็น่าจะพูดกันได้
    ทำไมถึงชอบ cpu AMD กันหรอครับ ไม่ต้องไปเทียบกับค่ายอื่นครับสวนตัวผมเอง
    มันเรื่มมาจากครั้แลกที่มีคอมเป็นของตัวเองครับ ผมไม่ได้ซื้อเองหรอก ซื้อคอมไม่เป็นตอนนั้น
    แต่ก้เป็น CPU ของ AMD ไม่รู้เรื่องคอมหรอกครับแต่ก็ได้ศึกษามาเลื่อยๆๆครับ
    แต่ผมก็ไม่รู้ตัวว่kมาชอบAMD หลงไหลAMd เอาตอนไหน ทุกวันนี้ก็AMD แต่ AMD มันร้อน กินไฟเปลื่อน
    แต่ผมก็ว่าจริงที่มันร้อนมันกินไฟ แต่ในความรู้สึกของผมนะ ถ้ารถจะแรงเครื่องก็ต้องกินน้ำมัน เป็นเรื่องธรรมดา พอเครื่องแรงมันก็ต้องร้อนเป็นธรรมดา AMD ก็เหมื่อนกัน ก็มันร้อนแรงนิครับ มันไม่ได้ร้อนช้าไม่ได้กินไฟแล้ววิ้งอื่ดอาด ผมชอบนะครับ เวลาเอามือไปอังที่ซิ้งแล้วรู้สึกร้อน โอ้ยร้อนดีจังแรงโคตร (แต่มันไม่ได้ร้อนจนอนัตารนะครับ) ก็ไม่รู้นะครับคนอื่นจะว่ายังไง ผมก้ไม่เคยเทียบกับค่ายอื่น
    ตอนนี้แรงมากๆๆ อีกหน่อยเดียวก็มีcpuตัวใหม่ออกมา อันเก่ายังใช้ไม่ทันคุ้มเลยครับ555+
    พี่น้องคิดเห็นยังไงถึงชอบAMDกันครับไม่ต้องไปเทียบกับค่ายอื่นหรอกครับ ชมกันเองนี้และครับอย่างน้อยเราก็ไม่ได้ไปว่าใคร

Banned

ไม่รู้อารมเดียวกับรถ ชอบ lamborghini มากกว่า ferrari อ้าว อินเทล amd คล้ายกับแลมโบเลย

OverclockZone Member papaa_'s Avatar
    Yala-Songkhla-Mounglung 08-9870-0047

เอง อย่าคิดล่อเป้าเชียวน่ะ วันนี้เห็นมวยมาคู่นึงและ อิอิ
    แต่เสียดายน่ะ มันชกแค่ยกเดียว
    สงสัย จะเป็นมวยล้มต้มคนดูแง้
    ขำ ขำ มาทั้งวันและ
    Last edited by papaa_; 26 Jan 2009 at 21:11:34.

OverclockZone Member OWNER's Avatar

เรื่องความร้อน AMDเด่วนี้เขาปั๊ตตะนาแล้ว.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

จริงๆผมไม่ได้ชอบอะไรหรอกครับ พอดีเครื่องแรกที่ผมเล่นมัน AMD ผมก็เลยแบบตามมาตลอด แล้วแบบอินเทลมันแพงด้วย ไอตัวผมก็ไม่ค่อยจะมีกินอะไรมากก็ฐานะปานกลางและก็ยังเรียนอยู่ อะไรที่มันไม่แพงมากและคุ้มค่าผมก็ใช้อันนั้นและครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member boyro's Avatar

เริ่มประกอบเครื่องแรกก็ใช้ AMD เลยใช้มาตลอด

ชอบที่จะแตกต่าง

ชอบที่จะเป็นชนหมู่น้อย

แระสบายกระเป๋าภรรเมีย 5555555

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    จริงๆผมไม่ได้ชอบอะไรหรอกครับ พอดีเครื่องแรกที่ผมเล่นมัน AMD ผมก็เลยแบบตามมาตลอด แล้วแบบอินเทลมันแพงด้วย ไอตัวผมก็ไม่ค่อยจะมีกินอะไรมากก็ฐานะปานกลางและก็ยังเรียนอยู่ อะไรที่มันไม่แพงมากและคุ้มค่าผมก็ใช้อันนั้นและครับ
    ทำงานมาจะ 10 ปีแล้วอย่างผมยังไม่มีปัญญาซื้อ INTEL เลยอะ อิอิ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

ก่อนหน้านั้นใช้เพนเทียมD fsb533 บอร์ดเก่าเน่า หาบอร์ดใช้ย๊ากยาก บอร์ดกลางเก่ากลางใหม่มันมีแต่รับfsbสูงกว่านั้น เลยเก็บบูชาอยู่บนหิ้ง

ลองเปลี่ยนมาเป็นAMDตัวแรก3500+ ใช้แล้วติดใจ

อีกอย่างประกอบง่ายดี บอร์ดถูกๆพันกว่าบาทมีให้เลือกสำหรับเรางบน้อย รวมๆแล้วไม่กี่ตังค์ก็ได้คอมแรงเล็กๆเหมาะกับงานที่ทำใช้ล่ะ

OverclockZone Member mat12345's Avatar

ไม่รู้เกิดมาก็ AMD ลองมาหลายตัวแล้ว

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ถ้า AMD ไช้แล้วไม่คุ้ม คงเจ๊งไปนานแล้วล่ะครับ อย่าไปสนพวกกระทู้ล่อเป้าเลย พวกนั้นสเปคระดับคอมพ์ที่เร็วที่สุดในโลกก็สนองเค้าไม่ใด้หรอก เพราะไม่รู้จักพอ

OverclockZone Member sittichok_k's Avatar

ต่างคนต่างความคิด แต่เราต่างใช้AMD

OverclockZone Member supachai's Avatar
    หน้าเสรีเซ็นเตอร์

อยากบอกว่ารัก AMD ต่อให้มี AMD3+ 4+ 5+ ..66+ ก็ยังใช้

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

เครื่องแรกก็ AMD ทุกวันนี้ก็ AMD ไม่มีวันเปลี่ยน

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

Quote Originally Posted by sabayjoo_ View Post
    เครื่องแรกก็ AMD ทุกวันนี้ก็ AMD ไม่มีวันเปลี่ยน
    เหมือนกันครับผม ไม่ทราบเหตุผลว่าทำไม แต่ใช้แล้วเนี่ยอะไรคุ้มก็เล่นอันนั้นครับ มันไม่ได้อยู่ทีว่ามันจะแรงไม่แรงเท่าไร แต่องค์ประกอบของมันต่างหากที่ทำให้มันดีครับผม ถ้าทุกอย่างลงตัวกระเป๋าไม่แฟบ อยู่แล้วสบายใจผมก็เล่นอันนั้นครับผม

ปล. หลักๆ เอามาเล่นเกมครับ ใช้งานเนี่ยจริงๆ แล้วมันไม่ได้ใช้ CPU อะไรขนาดนั้นครับ อะไรคุ้มตอนที่มีเงินซื้อก็ใช้อันนั้นครับผม

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

system AMD ราคา/ประสิทธิภาพดีกว่า Intel อยู่มากพอสมควรคับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ไม่รู้อ่ะ ยังเรียนอยู่ เก็บตังเองงบไม่มากมายเลยใช้ AMD
    ถึงทำงานก็ยังใช้ AMD

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

2เครื่องแรกintel แต่เห็นเค้าร่ำลือกันว่าamd for gamesอิอิ เลยสนใจแต่amdลูกเดียวเลยครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

ผมเกรียน

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ผมไม่รู้แฮะว่าเริ่มชอบมาตั้งกะตอนไหน แต่มารักเอามากๆก็ช่วงK6เนี่ยแหละ หุหุ ส่วนตัวใช้มาตั้งกะ80486แล้วครับ ใช้อินเทลบ้างประปราย AMDเมื่อก่อนถึงจะร้อนแต่ก็ทนนี่นา เดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้ร้อนเหมือนเมื่อก่อนละครับ ใช้ๆไปอย่าคิดมาก

OverclockZone Member black123's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ผมเกรียน
    ถ้าท่านเกรียน ในบอร์ดนี่จะเหลือแต่อะไรครับ - -

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks