Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู Ram เทพ โคตรแพงเลยยยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำ

Comment

หมายความว่าไงเนี่ย อธิบายหน่อย งง

คือ เครมแรมแล้วเขาส่งของแพงมาให้

ไม่ดีเหรอครับ - -

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        กำ
        Originally posted by keng023 View Post
        หมายความว่าไงเนี่ย อธิบายหน่อย งง

คือ เครมแรมแล้วเขาส่งของแพงมาให้

ไม่ดีเหรอครับ - -
        มันก็ดีแหละครับแต่โดนภาษีมูลค่าเพิ่ม 7% หนักไปหน่อย

อีกอย่าง ถึงราคาที่โน้นมันจะแพงแค่ไหน มาถึงบ้านเรา มันก็โดนกลบหมดครับ

ผมว่าถ้าเค้าส่ง ตัวอื่นมา เช่น ซิงค์ส้มบัส 800 2*2G CL4 ราคามันก็ยังไม่ขนาดนี้เลยครับ

ไม่รู้เค้าเอาอะไรคิดการเคลมอัพสินค้า

Comment

แพงเพราะอะไรฟะเนี่ย

Comment

คุ้มดิเนี่ย เอาแรมตัวละ 1500 ไปเคลมได้ตัวละ 13k มาแทน โดนค่าน้ำชาไป 1100 เองงิ
            ลองลากเล่นงิ ไม่แน่ ได้ บัส 1000 cl3 ละเทพเลย หุหุ

ที่หลัง ต้องแนบจดหมายไปให้เค้าลง Ship.Value ต่ำๆหน่อยจะได้โดนภาษีน้อยๆครับ อิอิ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
              คุ้มดิเนี่ย เอาแรมตัวละ 1500 ไปเคลมได้ตัวละ 13k มาแทน โดนค่าน้ำชาไป 1100 เองงิ
              ลองลากเล่นงิ ไม่แน่ ได้ บัส 1000 cl3 ละเทพเลย หุหุ

ที่หลัง ต้องแนบจดหมายไปให้เค้าลง Ship.Value ต่ำๆหน่อยจะได้โดนภาษีน้อยๆครับ อิอิ

ถ้ามูลค่าในบ้านเรามัน 13k จริงผมขาย 8k จะมีคนซื้อไหมเนี่ยยย

เฮ้ออออ

Comment

กำคับผมก็พึ่งส่งเคลมcrucialไปไม่นานของผมเป็นตัว16ชิบbus1000 หวังว่าคงไม่โดนแบบท่านนะเครียดเลย

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                  กำคับผมก็พึ่งส่งเคลมcrucialไปไม่นานของผมเป็นตัว16ชิบbus1000 หวังว่าคงไม่โดนแบบท่านนะเครียดเลย
                  สงสัย Crucial หมันไส้ลูกค้าจากไทยมั้งครับ เคลมแรมเยอะมากกกก

เลยส่งแรมเทพ มาให้ลากซะให้พอใจซะเลย แบบว่าเอาให้บอร์ดไหม้ CPU ไหม้ แต่แรมไม่เป็นไร

(ปล.ผมคิดเล่นๆ มันเป็นไปไ่ม่ได้หรอกที่ อย่างอื่นไหม้หมดแต่แรม ยังอยู่ดี เอะหรือเป็นไปได้)

ของผมมันอาจจะเนื่องด้วยตัวแรมที่ผมส่งไปมันไม่มีแล้วก็ได้ครับ เลยหาที่เท่าเที่ยม คือ บัส 667

1G*2 CL3 มาแทนแล้วเป็นไง แรมคู่ละ 13k ส่ง 2*2G บัส 800 Cl4 มาให้ผมจะดีใจกว่าอีก

อิอิ

Comment

เท่าที่หาข้อมูลตัวนี้เจอก็ประมาณนี้ล่ะครับ

Product MPN
                    MPN BL12864AA663
                    Key Features
                    Technology What is "Technology"?
                    DDR2 RAM
                    ECC / Registered Non-ECC Unbuffered
                    Capacity 1 GB
                    Bus Clock What is "Bus Clock"?
                    667 MHz
                    CAS Latency CL3
                    Form Factor What is "Form Factor"?
                    DIMM 240-pin
                    Modules Qty 1
                    Warranty
                    Warranty Lifetime

Comment

ยังดีได้ CL3 กลับมาเหมือนเดิม

Comment

สรุปได้ของดี ไอ้เรางง ตั้งนาน เสียเงินนิดแต่ได้ของดี ก็ดีใจด้วยครับ แต่ราคาที่เขา ส่งมาให้ ใคร นิยมของเทพ เชิญตามสะดวก กลัวส่งราคา +เพิ่มอีก เคลียสเลยจ่ายภาษี

Comment

--" หลายตัง หลายตัง หุหุ น่ากลัว

Comment

.....ง่า กำ...

Comment

16FD2 หรอ ไม่เคยเห็นเลย
                              ท่าจะลากได้ไกลนะครับ อิอิ

Comment

เข้ามา งง?

Comment

Working...
                                X