Announcement

Collapse
No announcement yet.

การตั้งค่าให้ AC3Filter ใช้ hardware decoder ใน Windows Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การตั้งค่าให้ AC3Filter ใช้ hardware decoder ใน Windows Vista

ผมเข้าไปอ่านในกระทู้เก่าๆแล้ว ก็ยัง งงๆ นะครับเลยอยากให้ช่วย สรุปให้หน่อยได้ไหมครับ

audio output ของ mediaplayer classic ต้องเป็น audigy / x-fi s/p dif out

แล้วไปติ๊ก use spdif ใน ac3filtre

Comment

ลองแล้วครับ มันก็ยังไม่มีเสียงออกมาอะครับ

Comment

หลังคำว่า use spdif ของ ac3filter มีคำว่า passthrough ขึ้นใหม

Comment

มีครับผม

Comment

-การ์ดตัวใหน
            -ลง driver ที่มี decoder เรียบร้อยรึยัง

- ปรับเป็น use build in decoder

- media player classic output ต้องเลือก S/p dif out audigy /x-fi แทน speaker

จัด ss ประกอบด้วย

Comment

X-Fi extreme music ครับ Set ตามนี้ครับ
              [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

Comment

เออ มันก็ถูกหมด แต่ทำไมเสียงไม่มา

Comment

โหลดไฟล์นี้ไปลองซิ

http://www.demo-world.eu/trailers/re...round_test.rar

Comment

เดี๋ยวจะลองลง Driver ใหม่ดูละกันครับ ขอบคุณมากครับ ถ้าผมจะขอ MSN ท่านเรือรบ ไว้หน่อยได้ไหมครับ พอดีหลังๆมาต้องไป SET ค่า K-lite กะ Soundcard ให้คนรู้จักบ่อยๆนะครับ (PM มาละกันครับ)
                    Last edited by nests; 26 Jan 2009, 23:14:39.

Comment

ไฟล์นั้น ลองเอาไป play powerdvd สั่ง use spdif ดู

ใน control panel เลือก x-fi sp dif out เป็น default device แทนตัวหลักด้วย

วันนี้ไปนอนก่อน

Comment

เสียงก็ยังไม่มีอยู่ดีอะครับ ไม่เป็นไรครับ ฟังกะ AC3 ธรรมดาไปก่อนก็ละกันครับ

Comment

เลือก default ของ sound เป็นอะไรเอ่ย

ใน cp ของ windows vt

Comment

ลองดูที่สาย ขั้วต่อ ผมคนนึงที่ตกม้าตายตรงนี้ ถ้าเซท ตามที่ ท่านBattlecruiser รับลอง ออกชัวร์

Comment

Originally posted by hack3rb43 View Post
                              เลือก default ของ sound เป็นอะไรเอ่ย

ใน cp ของ windows vt
                              เลือกทั้ง ลำโพงและ SPDIF แล้วครับ ลองหมดแล้วครับ

Originally posted by rat33 View Post
                              ลองดูที่สาย ขั้วต่อ ผมคนนึงที่ตกม้าตายตรงนี้ ถ้าเซท ตามที่ ท่านBattlecruiser รับลอง ออกชัวร์
                              ยังไงเหรอครับไม่เข้าใจอะ

kara no kyoukai สนุกดีนะครับ ดูแล้วหลอนๆ เหมือน สึกิฮิเมะ
                              Last edited by nests; 27 Jan 2009, 10:07:50.

Comment

Working...
                              X