Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นเรื่อง PSU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นเรื่อง PSU หน่อยครับ

ขอรบกวนถาม GURU ในบอร์ดหน่อยนะครับ ทีละข้อเลย..

1. ใช้PSU วัตต์เทียม มีโอกาสทำให้ HARDWARE เสียเร็วกว่าใช้ PSU วัตต์แท้หรอครับ
    2. PSU i-cute เป็นวัตต์แท้ รึเปล่าครับ ทำไมมันถูกจัง ??
    3. ตอนนี้ผมเล็งไว้ 2 ตัวอ่ะคับ คือ i-cute 650W กับ Thermal Take 550W (ในกรณีที่ i-cute เป็นวัตต์แท้) ผมอยากทราบว่า 650W กินไฟต่างกับ 550W เยอะไหมครับ แบบว่าผมเปิดคอมแทบทั้งวัน กลัวค่าไฟจะกระโดด อ่ะครับ เห่อๆ...
    4. ถ้าผมจะเลือกมอง PSU วัตต์เทียม อย่าง Raidmax 530W เพื่อนๆคิดว่าไงครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาช่วยไขข้อข้องใจครับ ขอให้รวยๆ...ครับ อิอิ

ปล. สเปคผมตามลายเซ็นเลยครับ
    ปล2. งบผมประมาณ 2500 +- ได้นิดๆ

1.แน่นอน
    2.อะไรคือวัตต์แท้ แต่ตัวนี้ active-pfc 80+
    3.ตัวที่กินไฟคือตัวอื่นไม่ใช่ PSU อุปกรณ์ยิ่งมาก ยิ่งกินมาก
    4.ต้องดูอุปกรณ์ ว่ามีอะไรบ้าง กินไฟเยอะใหม

ตามลายเซ็น raidmax 530w เอาอยู่สบาย
    ปล 2. ถ้ามีงบก็เล่น ไอคุก 650w pro/ไม่ pro แล้วแต่ชอบ

Comment

มีท่านเดียวเองหรอค๊าบ T-T

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
        1.แน่นอน
        2.อะไรคือวัตต์แท้ แต่ตัวนี้ active-pfc 80+
        3.ตัวที่กินไฟคือตัวอื่นไม่ใช่ PSU อุปกรณ์ยิ่งมาก ยิ่งกินมาก
        4.ต้องดูอุปกรณ์ ว่ามีอะไรบ้าง กินไฟเยอะใหม

ตามลายเซ็น raidmax 530w เอาอยู่สบาย
        ปล 2. ถ้ามีงบก็เล่น ไอคุก 650w pro/ไม่ pro แล้วแต่ชอบ

Comment

1. ฟันธง
          2. มีหลายรุ่นนี่ครับ แต่ราคา พันกว่าๆ+ น่าเป็นวัตต์แท้นะครับ
          3.ขึ้นอยุ่ spec ท่าน
          4.ผมเห็น ของtsunami วัตต์แท้ 1600 เอง 450w ก็พอละครับ

Comment

Working...
          X