Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 80000 เน้น แปดหมื่น ได้แค่นี้เองหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Nero Angel View Post
    อย่าไปว่าพี่เค้าเลยครับ ทุกคนก็อยากจะทำให้ดีที่สุด ไม่นับพวกอยากเอาแต่กำไรนะ

เค้าก็จัดตามความรู้ที่เค้ามีละครับ คงจะสู้ขาเทพที่แลกเปลี่ยนความรู้กันประจำไม่ได้แน่นอน

ผิดพลาดถือเป็นบทเรียน พี่แกอาจไม่เข้าใจว่า ถ้าเน้นเล่นเกม การ์ดจอมาก่อน CPU
    ถ้าทำงาน3มิติ CPUมาก่อน แกคงเห็นของออกมาใหม่ มันต้องแรงดิเอาเลย ประมาณนั้น

บางคนเอามาพิมพ์งานWord/Excel ดันซื้อ Quad core มาใช้ เกมไม่เล่น 3มิติไม่ทำ
    เอา Dual coreรุ่นเล็กๆ ก็ทำได้

อย่าว่าเค้าโง่เลยนะครับ คนตั้งใจจะน้อยใจเอาได้
    ตอนใหม่ๆก็แบบนี้ทุกคน เรียกว่าเค้าไม่เข้าใจมากกว่าครับ
    เห็นด้วยครับ

Comment

อยากมีงบซัก 80,000 บ้างจัง

Comment

80K กุเอ๊ยเอาไปซื้อQ9ได้2เครื่องเลย
        Mb15000สู้เอา5000ไป+Vgaเหอะพี่มันจะได้แรงกะเค้ามั้ง
        ไม่ได้ว่านู้นว่านี่นะถ้ามีงบงี้เล่นแค่Q9XXXก็พอแล้ว
        แต่ถ้าบ้านเค้ารวยก็จัดไปแต่!!ขอแบบสมดุลได้ปะเล่นi7แต่กลับเอา9800GT
        เอาเงินจากMbไป+Vgaดีกว่า
        เล่นยิงไข่จะได้ไม่กระตุก

Comment

Originally posted by Khow View Post
          บอร์ดมันยัด I7 ลงเหรอวะ
          ลงซิครับ..เอาขามันออกไง..ฮ่าๆ
          ฮากันไป

Comment

ซื้อเครื่อง AMD780-G+ Sampron มาเปิดร้านเกมส์เล็กๆได้เลย -*-

ตามที่เขาบอกๆกันมาน่ะครับ ดีแล้ว
            (เอาจริงๆ ไปเอา Q9xxx ยังดีกว่า ถ้างานไม่หนัก เงินที่เหลือ ไปทำอย่างอื่น)

Comment

ทำไมมีแต่คนบอกยัดไม่ลงอะคับ มัน Rampage II EXTREME 1366 นะคับ ไม่ใช้
              Rampage EXTREME 775
              แต่การ์ดจอมันก็ .....คิดได้ไงอะ

Comment

มันสับสนตรง Rampage แต่ถึงยังไงซื้อ X58 รุ่นอื่นก็ได้นี่หว่า
                เพราะคนเหล่านี้ซื้อมาไม่ค่อยลากนรกกันอยู่แล้วประหยัดไปได้ 2000 เผลอๆได้ GTX260 มือ2มาเชยชม
                CPU แรงราคาเป็นหมื่นการ์ดกลางๆซื้อไปทำไมไม่ได้สมกันเลย

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  มันสับสนตรง Rampage แต่ถึงยังไงซื้อ X58 รุ่นอื่นก็ได้นี่หว่า
                  เพราะคนเหล่านี้ซื้อมาไม่ค่อยลากนรกกันอยู่แล้วประหยัดไปได้ 2000 เผลอๆได้ GTX260 มือ2มาเชยชม
                  CPU แรงราคาเป็นหมื่นการ์ดกลางๆซื้อไปทำไมไม่ได้สมกันเลย
                  เค้าไม่สนหรอกครับของมือสองเนี่ย

Comment

Originally posted by INFiNI View Post
                    เค้าไม่สนหรอกครับของมือสองเนี่ย
                    แต่ผมลองจัดเองก็ยังได้ GTX285 นะงบ 8หมื่นเนี่ย

Comment

เป็นผม จะเอาเครื่องที่ผมใช้อยู่ ไปโชให้มันดู OC ให้แรงกว่ามันเลย แล้วเทส 06 ต่อหน้ามัน แล้วบอกมันว่า 20000

Comment

Rampage II EXTREME มันเป็น 1366 ยัด I7 ลงครับ ไอ้ที่ไม่ลงมันคือ Rampage EXTREME ของ 775
                        แต่การ์ดจอมันยังไง
                        Last edited by GuJunGraI; 1 Feb 2009, 10:37:41.

Comment

ตังก็ยิ่งหายากๆอยู่

เฮ้อ

อย่าบอกน่าเอาเครื่องนี้ไปนั่งแต่งhi5

Comment

งบ8หมื่นถ้าผมจัด4870x2 2ตัวยังได้เลยมั้ง*-*

Comment

Originally posted by YasHamArU View Post
                              งบ8หมื่นถ้าผมจัด4870x2 2ตัวยังได้เลยมั้ง*-*

ได้แน่นอนครับ

ยังไงผมก็ว่า ไม่คุ้มกัน 8หมื่น

จริงๆ 4870x2 แล้ว x2 อีก ผมว่า 6 หมื่น5 ก็ได้แล้ว (เอสแบบสมเหตุสมผลน่ะ)

Comment

ฮาเลย ครับ

55555555+

Comment

Working...
                                X