เมนบอร์ดM3A78-CMใส่ซิงค์ตัวไหนแล้วไม่ติดแรมบ้างครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: เมนบอร์ดM3A78-CMใส่ซิงค์ตัวไหนแล้วไม่ติดแรมบ้างครับ

OverclockZone Member

Default เมนบอร์ดM3A78-CMใส่ซิงค์ตัวไหนแล้วไม่ติดแรมบ้างครับ

ตามหัวกระทู้เลยครับแต่อย่าตอบว่าซิงค์เดิมละกัน ฮา
    คือซิงค์เดิมพัดลมของไม่ไม่เงียบเท่าไรอ่ะครับ
    จะซื้อซิงค์ใหญ่ๆก็กลัวว่ามันจะติดแรมเพราะsocket cpuอยู่ค่อนข้างใกล้slot ram
    หลักๆขอเงียบและไม่ติดแรมนะครับเรื่องความเย็นก็ขอแบบไม่น่าเกลียดมากนะครับ
    งบประมาณ2000บาทเพิ่มได้นิดหน่อยครับ

OverclockZone Member chokyzzz's Avatar

tuniq tower 120 1800บาทไทยครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

Tuniq Tower 120 ครับ

ร้านเจไดจะถูกกว่า TK เพราะว่าพัดลมไม่มีไฟ

แต่ถ้าชอบแสงสีซื้อที่ TK

แต่ถ้าเอาไม่แพงก็ Core Contact Freezer ราคา 16XX พัดลมเดิมเงียบมาก แต่ต้องเป็นแรมแบบซิงค์ไม่สูงนะครับ ใส่แรมใต้พัดลม

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member bohemian's Avatar

อีกตัวครับ
    XIGMATEK ACHILLES-S1284C Achilles (ได้มือ2มา1200บาท)

ผมลองวัดด้วยเวอร์เนียรดูคร่าวๆ กระดอง AMD กว้าง 37 มิล.
    ความกว้างของไปป์ทั้ง4เส้นอยู่ที่ 36 มิล

เมื่อใส่แล้วน่าจะโดนทั้ง4ไปป์นะครับ

ของผม 4800+ @3.2 fullload 57-60 ครับ

alize00357's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    Tuniq Tower 120 ครับ

ร้านเจไดจะถูกกว่า TK เพราะว่าพัดลมไม่มีไฟ

แต่ถ้าชอบแสงสีซื้อที่ TK

แต่ถ้าเอาไม่แพงก็ Core Contact Freezer ราคา 16XX พัดลมเดิมเงียบมาก แต่ต้องเป็นแรมแบบซิงค์ไม่สูงนะครับ ใส่แรมใต้พัดลม
    ท่าน ผมใช้ CCF มันฝากSlotแรมผมไป2ช่องเลย -*- (ผมใส่ซิ้งก่อน แล้วค่อยใส่แรม )

แต่ถ้าใส่แรมก่อนก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหา แต่ต้องขยับเหล็กยึดพัดลมขึ้นด้วย ไม่งั้นชนแรม

วันนั้นที่ใส่ลงเคส ลองถอดพัดลม ใส่ 2ช่องในได้ พอใส่พัดลม เหล็กยึดพัดลม ไปติดแรม -*- เครียดเลย

ทุกวันนี้ก็เลยใช้ 2 ช่องนอกไปเลย หมดปัญหา

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ผมก็ยังไม่เห็นมันติดสักตัวครับ ถ้าใส่แรมลงไปก่อนนะครับ

OverclockZone Member

ขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้คำตอบ
    เพิ่งรู้เหมือนกันนะครับว่าใส่แรมก่อนก็ไม่มีปัญหา

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by alize00357 View Post
    ท่าน ผมใช้ CCF มันฝากSlotแรมผมไป2ช่องเลย -*- (ผมใส่ซิ้งก่อน แล้วค่อยใส่แรม )

แต่ถ้าใส่แรมก่อนก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหา แต่ต้องขยับเหล็กยึดพัดลมขึ้นด้วย ไม่งั้นชนแรม

วันนั้นที่ใส่ลงเคส ลองถอดพัดลม ใส่ 2ช่องในได้ พอใส่พัดลม เหล็กยึดพัดลม ไปติดแรม -*- เครียดเลย

ทุกวันนี้ก็เลยใช้ 2 ช่องนอกไปเลย หมดปัญหา
    ผมเปลี่ยนแรมเล่นแทบทุกวัน

ส่วนมากแรมก็มีซิงค์แบบทรงสูงหลายคู่

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

hulk777
    Guest

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ผมเปลี่ยนแรมเล่นแทบทุกวัน

ส่วนมากแรมก็มีซิงค์แบบทรงสูงหลายคู่
    เฮ้ย เปลี่ยนหญิงด้วยหรือเปล่าวะ

OverclockZone Member prombunglam's Avatar
    รามคำแหง 43/1 0847778393

ตัวนี้เลยคับ เย็นมากๆๆแถมเป่าแรมให้ด้วยคับ

hulk777
    Guest

ขอ tuniq อีกเสียงละกัน

Quote Originally Posted by hulk777 View Post
    เฮ้ย เปลี่ยนหญิงด้วยหรือเปล่าวะ
    สมัยก่อนตอนหล่อเลือกได้ แถมขับ ซูปร้า จีทีอาร์ อาร์เอ็กซ์เจ็ด สองร้อยเอสเอ็กซ์ เอ็มสาม เปลี่ยนแทบทุกวัน

เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไม่ได้แล้ว เพราะว่าขี่จักรยาน แก่แล้วปั่นไม่ไหว กับปั่นหนีไม่ทัน เดี๋ยวหัวแตก

Last edited by tor_Za; 27 Jan 2009 at 22:11:17.

hulk777
    Guest

สมัยก่อนตอนหล่อเลือกได้ แถมขับ ซูปร้า จีทีอาร์ อาร์เอ็กซ์เจ็ด สองร้อยเอสเอ็กซ์ เอ็มสาม เปลี่ยนแทบทุกวัน

เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไม่ได้แล้ว เพราะว่าขี่จักรยาน แก่แล้วปั่นไม่ไหว กับปั่นหนีไม่ทัน เดี๋ยวหัวแตก

55555555

Bookmarks

Bookmarks