Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีมั้ยครับ ที่ OC ได้ไม่เยอะ เพราะตันที่การ์ดจอ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีมั้ยครับ ที่ OC ได้ไม่เยอะ เพราะตันที่การ์ดจอ ...

คือสงสัยน่ะครับ
    เห็นผลการ OC ของบางท่าน
    CPU เหมือนเรา busก็เท่ากะเรา แต่ทำไมใช้ไฟน้อยจัง
    หรือไม่ก็ลากแรมได้ bus เ้ท่ากะเรา แต่ไฟน้อยกว่า
    หันมามองอุปกรณ์อื่นๆของตัวเอง
    จะมีขี้เหร่สุดก็การ์ดจอเนี่ยแหละ
    เลยอยากรู้ว่า การ์ดจอไม่ดีนี่มีผลรึเปล่าครับ

ถามเพราะอยากรู้จริงๆนะครับ
    เพราะจริงๆมีโครงการจะซื้อการ์ดจอใหม่อยู่แล้วแหละ
    ถ้ามันมีผลจริง ก็อาจจะเป็นปัจจัยที่ทำให้ซื้่อใหม่เร็วขึ้น

รบกวนตอบด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ ...

ผมใช้ sis 8Mb ยังลาก ได้เลย ตอนรอการ์ดจอเคลม

Comment

^
      ^
      มีเหมือนกัน PCB เหลืงๆใช่ป่ะ 555+

Comment

ไม่เกี่ยวกับการ์ดจอครับ

Comment

วันแรกที่ได้เล่นอินเทลผมขาย AMD ยกชุดการ์ดจอยังไม่มีเพราะเงินหมด
          ผมใส่แค่ S3 Trio 64v+ รู้จักป่าวอ่ะ รีเซทเครื่อง 5 ครั้งแรก กดได้ 4.35
          อีก 3 วันต่อมาก็ไป 4.7 ได้ด้วยการ์ดจออายุ 12ปี อิอิ
          พอเปลี่ยนการ์ดจอมาเป็น 8800gt ก็ยังได้เท่าเดิมอ่ะ

Comment

ผมว่าการ์ดจอยิ่งกาก น่าจะยิ่งไปได้ไกลขึ้นเพราะมันไม่ดึงไฟ ฮ่าๆๆๆ

Comment

มิน่าเราไปไม่ถึง 5.0 ซักที การ์ดตันนี่เอง อิอิ
              ไม่ก็คงจะเป็นที่ เคส..........กำ

Comment

เปลี่ยนเป็นการ์ดกากๆแบบ PCI ธรรมดาจิ .... แล้วจะรู้ว่าไสยศาสตร์มีจริง

Comment

Originally posted by dears View Post
                  เปลี่ยนเป็นการ์ดกากๆแบบ PCI ธรรมดาจิ .... แล้วจะรู้ว่าไสยศาสตร์มีจริง
                  ลองแล้วครับ S3 Trio 64v+ มันก็ไปได้แค่ 4.7 เท่า 8800gt เพราะ ซิ้งเดิมครับ อิอิ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                    ลองแล้วครับ S3 Trio 64v+ มันก็ไปได้แค่ 4.7 เท่า 8800gt เพราะ ซิ้งเดิมครับ อิอิ
                    ลองลง dice ดูละกัน 5.2 UP .... หุหุ

Comment

Working...
                    X