overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: เมื่อถึงเวลาตัดสินใจ..ก็ไม่พ้นพี่ๆในบอร์ด

OverclockZone Member JUBILO's Avatar
    THAI / LADPRAO / BKK

Default เมื่อถึงเวลาตัดสินใจ..ก็ไม่พ้นพี่ๆในบอร์ด

ปัจจุบัน 4800+ oc 3.125G นะครับ
    แต่ตอนนี้มีคนจะมากระชากไปซะแล้วเลยหันมามอง 6000+ แทน DO/CZ CZ มีขายที่พันทิพย์
    อยุ่มั้ยครับร้านไหน แนะนำด้วยนะครับ
    **มาถึงสิ่งที่กำลังคิดและจะตัดสินใจ คือ 6000+ oc ไปได้อีกอย่างมากก็ 3.3G สำหรับการใช้งานจริงๆผมเลยสงสัยอยุ่ว่า 4800+ OC-3.125G กับ 6000+ OC-3.1-3.2G มันต่างกันแค่ไหนผมควรจะซื้อ 6000+ หรือใช้ 4800+ เหมือนเดิมดีครับ เล่นเกมส์+ดูหนังเด็ก 13+ อย่างเดียวครับ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

6000cz ให้แคช เยอะกว่า

แต่ใช้งานเท่าที่จขกท บอก

คงรู้สึกไม่ต่างกัน

ลอง 7750 ดีกว่า เห็นมาแรง
    แล้วมาบอกผมด้วย

Super Moderator tor_Za's Avatar

ไม่คุ้มอ่ะครับ

อัพทั้งทีก็ให้มันข้ามขั้นไปเลย

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member JUBILO's Avatar

**ไม่คุ้มอ่ะครับ

อัพทั้งทีก็ให้มันข้ามขั้นไปเลย ****** อยากอัพเพิ่มนะครับแต่งบมันไม่หนีจากนี้ครับ(เหมือนไม่ได้อัพแค่เปลี่ยน+ เพิ่มอีกนิด)

6000+ cz ผมจะหาซื้อได้ร้านไหนยังมะรู้เลย แล้วราคา 7750 มันราคาเท่าไหร่มีขายรึยังครับไม่ได้ไปทัวร์พันทิพย์นานแล้ว กำตกยุคน่าดู
    Last edited by JUBILO; 27 Jan 2009 at 02:20:24.

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by JUBILO View Post
    **ไม่คุ้มอ่ะครับ

อัพทั้งทีก็ให้มันข้ามขั้นไปเลย ************ อยากอัพเพิ่มนะครับแต่งบมันไม่หนีจากนี้ครับ(เหมือนไม่ได้อัพแค่เปลี่ยน+ เพิ่มอีกนิด)

6000+ cz ผมจะหาซื้อได้ร้านไหนยังมะรู้เลย แล้วราคา 7750 มันราคาเท่าไหร่มีขายรึยังครับไม่ได้ไปทัวร์พันทิพย์นานแล้ว กำตกยุคน่าดู
    ร้าน M&D มีขายอ่ะ วันนี้ผมไปซื้อมาวันแรกที่เค้ามาตั้งหน้าร้านเลย

แต่ว่าใช้บอร์ดอะไรอยู่หรือครับ เพราะว่า X2 7750 มันคือ Phenom ดีๆครับ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-DS2H 140W
    Support for Socket AM2+/ AM2 processors: AMD Phenom™ ตัวนี้ครับจำได้ว่า REV. ล่าสุดครับ
    แล้วราคาที่ท่านจับมา X2 7750 ขายอยู่ที่เท่าไหร่ครับเด๋วคงจะได้มาลองกัน
    Last edited by JUBILO; 27 Jan 2009 at 02:58:25.

Quote Originally Posted by JUBILO View Post
    GigaByte (Vga) GA-MA78GM-DS2H 140W
    Support for Socket AM2+/ AM2 processors: AMD Phenom™ ตัวนี้ครับจำได้ว่า REV. ล่าสุดครับ
    แล้วราคาที่ท่านจับมา X2 7750 ขายอยู่ที่เท่าไหร่ครับเด๋วคงจะได้มาลองกัน
    งั้นก็ใส่ได้

ผมซื้อมาเท่าไรไม่รู้ สามพันกว่าบาทเนี่ยอ่ะครับ

ราคาไม่รู้จริงๆ แม่(ของลูก)เค้าใช้บัตรรูดให้

ขอบคุณครับเด๋วจะลองไปหามาใช้ดูครับ

OverclockZone Member sornet's Avatar

น่อมเลยไหม อิอิอิ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    งั้นก็ใส่ได้

ผมซื้อมาเท่าไรไม่รู้ สามพันกว่าบาทเนี่ยอ่ะครับ

ราคาไม่รู้จริงๆ แม่(ของลูก)เค้าใช้บัตรรูดให้

แหม่ ใครใช้amd แฟนไม่ได้สวยอย่างเดียวนะ ใจดีด้วย

ของผม ยังใช้งานไม่คุ้มเลย รออีก 3-4 ปี แล้วค่อยเปลี่ยน (ผมแก่แล้ว เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่น ใช้งานเขียนแบบอย่างเดียว)

OverclockZone Member kang2005's Avatar
    โรงพยาบาลเชียงแสน จ.เชียงราย 08-8259-0246

ผมไม่คุ้มนะครับ

คุ้มไม่คุ้มก็ต้องถอยแล้วครับเดี๋ยวผมไม่มีเครื่องใช้ หมดช่วงตรุษจีนอะไรก็เกิดขึ้นได้เหอๆ
    *จาก 300 อาจจะมีงบเพิ่มเป็น 3000 เหอๆ
    หรือ 3000 อาจจะเหลือ 300 ก็เป็นได้

OverclockZone Member papaa_'s Avatar
    Yala-Songkhla-Mounglung 08-9870-0047

AMD X2 7750 BE น้าสนกว่านะผมว่า มันไม่กั๊ก HTT,RAM เหมือนเมื่อก่อนแล้ว

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

Athlon X2 7750 Socket AM2+ 2.70GHz CACHE L2+L3 3 MB ราคา 3350

http://www.jedicool.com/pricelist.php ร้าน jedi

Bookmarks

Bookmarks