Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า HIS อ่านว่า ฮีส หรือ เฮช-ไอ-เอส แล้ว EVGA ละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า HIS อ่านว่า ฮีส หรือ เฮช-ไอ-เอส แล้ว EVGA ละ

อย่างที่บอก EVGA อะอ่านว่าไง
    ผมอ่านว่า E-V-G-A (อี-วี-จี-เอ) บางทีหลุดปากอ่านไปว่า อีวา คำมันเพราะดี อิอิ อีวา แบบในหนัง W A L L-E ไง "อีว่า จีฟอส เก่าพันแปด จีเอคทู"
    Last edited by 645ci; 27 Jan 2009, 10:51:14.

จะออกเสียงอีวาคงไม่ได้ครับ คงต้องมีเสียง g อยู่ตรงกลางระหว่าง ว กับ อา ด้วย ต้องเป็น อี-วกา (ทำให้มันออกเสียงยากนิดนึง) ไม่ก็เป็น อีฟ-ก้า ไปเลย

Comment

อีฟ-ก้า ไปเลย

Comment

ออกเสียง อี-วี-จี-เอ อะและ ไม่ลาวเหมือน อีฟ-ก้า
        ลองนึกภาพ พี่เอา อีฟ-ก้า 9800GTX+ ตัวนึง 55+

แล้ว GTX"+" ละ อ่านว่าไร บางคนอ่าน จี-ที-เอค-พรัส ผมอ่าน จี-ที-เอค-บวก -*-

Comment

อ่านว่า อีแก่ อิอิ

Comment

ไม่ใช่นะจี๊บบบบบบ หิหิหิ
            มาแอบเนียน

Comment

จขกท.ขี้สงสัย
              55+
              ผมอ่านอี-วี-จี-เออะคับ
              แล้ว GTX"+" ละ อ่านว่าไร บางคนอ่าน จี-ที-เอค-พรัส ผมอ่าน จี-ที-เอค-บวก -*-
              +กะพลัสมันก็เหมือนกานแหละ
              แต่ผมอ่านพลัส

Comment

ผมก็เป็นงี้และ ไรนิดไรหน่อยก็ลุยแหลก

ปล. ลายเซ็นคุณ sunshineza เท่มั้คๆ

Comment

อี วี จี เอ

Comment

อี E วีน V เ จ๊ G แตก A (ตอนเครม)

Comment

ไฮไฟฟ์ กะ เอฟก้า ครับ อิอิ

Comment

แล้ว 4870x2 อ่านกันว่ายังไง
                        ผมอ่าน สี่ แปด เจ็ด ศูน เอ็ก ทู(ซะงั้น)ไม่เห็นใครอ่าน เอ็ก สอง
                        ทำไมไม่อ่าน Fourty-eight-seventy x two ฟระ....งง ไทยปนซะงั้น... จริงป่ะ...

Comment

ครับ เราอ่านปนๆกัน
                          สี่-แปด-เจ็ด-ศูน-เอ็กส์-ทู
                          เก่า-พัน-แปด-จี-เอ็กส์-ทู เพื่อนผม อ่าน จี-เอ็ก-สอง มันแหม่งๆ ไงไม่รู้

Comment

อิอิ แล้ว 8800GTX อ่านว่า แปดพันแปด หรือ แปดแปดศูนย์ศูนย์

Comment

แปดพันแปดคับ เวลารีบๆก็ แปดแปดจีทีเอก
                              แปดพันแปด อัลตร้า แปดแปด อัลตร้า
                              Last edited by 645ci; 28 Jan 2009, 10:51:29.

Comment

Working...
                              X