Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีทำให้เล่นเกมไม่กระตุกรึเปล่าครับ(แบบไม่ต้องซื้อของมาใหม่นะครับ)อ่านข้างใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำให้เล่นเกมไม่กระตุกรึเปล่าครับ(แบบไม่ต้องซื้อของมาใหม่นะครับ)อ่านข้างใน

คือผมอยากเล่นเกมไม่กระตุกอ่ะคับ เพราะเครื่องผมใช้การ์ดจอ Geforce 6200 TC เล่น
    ไบโอ 4 หรือ Residentevil4 กระตุกอ่ะคับ คืออยากแก้แบบใช้อะไรก็ได้แต่ไม่เอาแบบซื้อการ์ดจอ
    เพิ่มแรม อะไรแบบนี้นะคับ คืออยากใช้พวกโปรแกรมแก้ไขเองอ่ะคับ ผมใช้โปรแกรม Gamegain น่ะ
    คับ ไม่ค่อยได้ผลเท่าไหร่ พี่ๆช่วยแนะนำโปรแกรมหรือวิธีแก้ให้หน่อยนะคับ ขอบคุณครับ

ไม่มีหรอกครับ ถ้ามี VGA+VGA เเรงๆ เเพงๆ ก็ไม่มีคนซื้อสิ ใช้โปรเเกรมกันหมด

Comment

ก็ Overclock ไงครับ

Comment

1. ลดรายละเอียดของเกมลง ปรับที่ 800*600 และปิด effect ต่างๆที่ไม่จำเป็น
        2. Windows Clean Boot โดยการไปที่ start > run > msconfig > ติ๊กออกให้หมด ยกเว้น load system service จะช่วยลดการใช้งานของ page files ไปได้ประมาณ 50-150 มากน้อยแล้วแต่ระบบของแต่ละคน
        3. Overclock!!!

ปล. แรมเท่าไร ถ้า 256 + Turbo Cache จะไม่ให้กระตุกคงยาก

Comment

ปรับความละเอียดต่ำๆสิครับ

Comment

ปรับความละเอียดต่ำสุดอ่ะครับ มี640x480ได้ก็เอา ปิดEffectให้หมด..

Comment

ตอบไม่ถูกครับ..... เพราะส่วนสำคัญคือ การ์ดจอดีๆ นั้นเอง ยังไงก็ต้องเปลี่ยนครับ

Comment

มีกวิธีนะแบบที่ไม่ได้ซื้อ การ์ดจออ่ะ ถ้าจะเล่น bio4 อ่ะนะ
                คือไปซื้อps2มาเล่นอ่ะไม่กระตุกเลย้เนียนนน

Comment

Working...
                X