Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ชี้แนะหน่อยคับ จะซื้อการ์ดจอ AGP8x ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ชี้แนะหน่อยคับ จะซื้อการ์ดจอ AGP8x ครับ

ครับผม ตามชื่อกระทู้นะครับ คือว่า pc ผมมันก็เก่าละนะฮะ spec ก็ราวๆนี้ล่ะคับ

Model : Acer Aspire Sa85

Prpcessor : Intel Rentium D CPU 2.80GHz.

RAM 512 Mb

Hardisk 160 Gb

การ์ดจอมันเป็นออนบอร์ดอ่ะคับ แต่มี slot AGP8x มาให้

คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ ก่อนหน้านี้ใช้แค่เล่นเน็ต+ทำงาน นิดๆหน่อยๆ

แต่ว่าตอนนี้ผมอยากเล่นเกมส์ ทั้ง ออนไลน์ และ ออฟไลน์ (เช่นพวก Dynasty Warrios,

GTA, DMC, etc.)เกมส์ดังๆของ pc น่ะคับ

ก็เลยอยากให้ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะว่าผมควรใช้การ์ดจอตัวไหนดีครับ ที่คุ้มค่า และแรงพอตัว

แล้วก็ยังสามารถเล่นเกมส์ออนไลน์ที่จะเข้ามาใหม่ได้อีกน่ะครับ

งบก็ไม่เกิน 2,500 ราวๆนี้อ่ะคับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมน่ะครับ ยังไงขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ขอดัน 1 จึ้ก รอผู้รู้มาชี้แนะคับ

Comment

ง่าไม่มีไครตอบผมเลย T-T

Comment

ณ. ตอนนี้เห็น Spark GF 7600GS 512MB DDR2 400/700 = 2,800+ -100
        HIS ATI 1650Pro 512MB DDR2 (__?__) = 2,000 กว่าๆ ไม่แน่ใจเท่าไร แต่ถูกกว่า GF7600GS
        HIS ATI 3650 ______________?_________________ = 5,000 กว่าๆ ถ้าซื้อก็กิน มาม่าซัก 5 เดือน กินขี้อีก 1 เดือน555555 (ทั้งหมดเห็นที่พันทิพย์คับ) ลองเดินๆดู หรือหามือ 2 ในเวปนี้ก็ได้คับ

Comment

http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/
          256MB AGP 7300GT (TD,DDR3) SPARK 1170 บาท กะ AGP ไม่ควรลงทุนมาก

Comment

^
            ^
            7300GT DDR3 น่าเล่นดีครับ ไม่แพง แรงใช้ได้ครับ

Comment

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำชี้แนะครับ ^^

Comment

Working...
              X