Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม E8400 ผมไปได้แค่นี้เองอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม E8400 ผมไปได้แค่นี้เองอ่ะครับ

spec นะครับ

E8400 CO

DFI P35 T2RS

Ram CRUCIAL ซิงส์เหลือ BUS 800 16 ซิป 1*2G

HD 4870

PSU Enermax liberty 500W

Cpu cooler tt u-120

มันมีโอกาศไปไกลก่านี้ป่าวครับ หรือตันแล้ว
    Last edited by oilnfon; 27 Jan 2009, 12:08:02.

ได้แค่ไหนครับ

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
      ได้แค่ไหนครับ
      ภาพไม่ขึ้นเหรอครับ

Comment

http://upic.me/mass.php

เวป Up รูป

Comment

ไปต่อเลยครับ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
            ไปต่อเลยครับ
            ไปงัยละคับ ปรับเกิน 490 ไม่ได ้บูตไม่ขึ้น

แล้วลดมา *8 บัส 550 เกินนี้บูตม่ะขึ้น

Comment

อ๋อ...............ผมประเดิมคนแรก ภาพเลยยังไม่มาครับ
              ตอนนี้เห็นแล้ว 490 ก็แจ่มแล้วท่าน ผมได้ 444-460 เอง อิ อิ

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
                อ๋อ...............ผมประเดิมคนแรก ภาพเลยยังไม่มาครับ
                ตอนนี้เห็นแล้ว 490 ก็แจ่มแล้วท่าน ผมได้ 444-460 เอง อิ อิ
                ได้พอๆ ท่านเลย นะ 555
                แต่ปล่อยไปละ

Comment

c0 กับ neo2 -fr ผมไปได้ 9*510 แต่ผ่านแค่ pi 1 mb 55+
                  บอร์ดเทพ35ต้องไกลกว่าดิครับ กรั๊กๆ ไฟอยู1.5 อยู่เลย อัดต่อเลยครับ

แต่ว่าแรมรีบได้ใหม่เร็วนะครับ รออยู่ เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                    c0 กับ neo2 -fr ผมไปได้ 9*510 แต่ผ่านแค่ pi 1 mb 55+
                    บอร์ดเทพ35ต้องไกลกว่าดิครับ กรั๊กๆ ไฟอยู1.5 อยู่เลย อัดต่อเลยครับ

แต่ว่าแรมรีบได้ใหม่เร็วนะครับ รออยู่ เอิ๊กๆ
                    อัดไป 1.6 แล้วบูตไม่ขึ้น เหมือนเดิม หรือ psu ไฟไม่พอ มีส่วนไหม enermax ท่านโชติ นั้นละ

Comment

ถ้ากลัวไฟบ่พอ ก็ส่ง 4870 มาให้ผมยืมก่อนจิครับ กรั๊กๆ
                      ผมกาก ปรับdfi ไม่เป็นหรอก รอคนแน่นๆมาบอกดีกว่า

Comment

ถ้ากลัวไฟบ่พอ ก็ส่ง 4870 มาให้ผมยืมก่อนจิครับ กรั๊กๆ
                        ผมกาก ปรับdfi ไม่เป็นหรอก รอคนแน่นๆมาบอกดีกว่า
                        ถ้าอยู่ขอนแก่นให้ยืมอยู่ท่าน นี้ ไกลกัน สามชั่วยาม
                        Last edited by oilnfon; 27 Jan 2009, 12:50:51.

Comment

ยังได้อีกครับ DK P35 ด้วย

Comment

Originally posted by matoom View Post
                            ยังได้อีกครับ DK P35 ด้วย
                            จะไปยังงัยละหว่า บอร์ดนี้ปรับไฟได้แค่ 1.6 ลองปรับดูแล้ว ก็บูตไม่ขึ้น

ไฟแรมลองอัดไปที่ 2.4 ก็ไม่ไป ต้องปรับอะไรอีกละเนี้ย หรือไฟม่ะพอ หรือต้องไปเล่นน้ำ เอิกๆ

หาผู้เชี่ยวชาญมาตอบครับ เอิกๆ

Comment

อ่า dfi config มันมีอะไรมากกว่าไฟแรมกับcpu ครับ ไล่ดีๆ

ของผม e8400 c0 lapped+tuniq (ก่อนขายtuniq T_T) ได้560*8 คือเทสผ่าน เล่นเกมส์ได้ แต่ซัก2ชั่วโมง gta หรือ crysis เดี้ยง สุดท้ายได้ใช้งานจริงที่550*8 ไฟ1.55 เหอๆ ผมก็สงสัยมันตัดghz หรือ temp กันแน่

ขอดูtemp หน่อยครับ idel fullload

Comment

Working...
                              X