Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ Hyper z600 cpu 43 องศาร้อนไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ Hyper z600 cpu 43 องศาร้อนไปไหมครับ

ผมใช้ hyper z600 อยู่ที่ 40-43 องศา ตอนที่เปิดเล่นเน็ตฟังเพลงเฉยๆๆ

อุณหภูมิห้อง 30 องศาครับไม่ได้เปิดแอ
    ใช้ ซิลิโคน TX-2

อยากทราบว่าร้อนไปไหมครับ แล้วทำยังไงถึงจะเย็นครับ ช่วยหน่อยครับ

ปกติ(Idle) ก็วิ่งประมาณ 38-40 นี่แหละ +- นิดหน่อย

Comment

Originally posted by dizzidia View Post
      ปกติ(Idle) ก็วิ่งประมาณ 38-40 นี่แหละ +- นิดหน่อย
      คิดเเบบนั้น ไม่ถูก อุณหภูมิ มันต้องขึ้นอยู่กับ อุณหภูมิห้องด้วย เเล้วต้องดูปริมาณไฟที่จ่ายลง cpu ด้วย

Comment

ไม่ได้ clock ไฟ1.04 อุญหภูมิห้อง 30 องศาครับ

ร้อนไปไหมเอ๋อย

Comment

- -

Comment

Working...
          X