Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับQ9550เล่นGTA IVแล้วดับรายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับQ9550เล่นGTA IVแล้วดับรายละเอียดด้านในครับ

เสปกตามนี้เลยครับ
    CPU :Intel Q9550
    CPU Cool :Cooler Mster V8
    M/B :ASUS P5Q Delux
    HDD :Seagate 320GB
    PSU :GVIEW Titanium MAX 500 W
    RAM :Kingston DDR 2 FSB 800 2x2=4GB
    VGA :XFX9800GTX+512
    Card sound :Creative Live 5.1
    DVD-RW :Sumsung Super x2

PSU ไม่พอหรือป่าวครับผมไม่แน่ใจ เล่นประมาณ ครึ่ง ช.ม.ครับแล้วเครื่อง ก็Restareเลย หรือว่าตัวเกมส์ที่ผมเล่นมันเพียน เล่นเกมส์ อื่นไม่ดับนะ เกมส์ที่ไม่ดับมี GRID RA3 F.E.A.R. nfs+++ไม่ดับเลยยกเว้นเกมส์GTAเล่นแปปเดียวก็ดับๆๆ งงงง
    Last edited by sophon; 10 Feb 2009, 09:25:02.

ถ้าให้เดา ผมว่า power อะ ทั้ง Q9550 ทั้ง9800GTX+ เลย

Comment

500w ไม่น่าพอ 650+ ลองดู ของแรงๆกินไฟทั้งนั้น

Comment

นั้นแหละ จ่ายไฟ ตอนรัน เต็มที่ไม่พอมั้ง ลองเปลี่ยน power supply ดูนะ

Comment

GVIEW w ไม่เต็ม enermax 460w ยังเอาอยุ่เลย

Comment

ลองหายืม PSU ของเพื่อนที่ Watt เต็ม มียี่ห้อๆ ซัก 500 W ขึ้นไป มายัดดู

Comment

ผมก็ว่า PSU

Comment

ดีหมดทุกอย่าง ยกเว้น PSU.....

Comment

เป็นที่ PSU ผมก็ใช้ Q9550 ไม่เห็นเป็นไรเล่นได้ (ตอนลงWin Vista) แต่ตอนนี้ใช้ 7 ลงได้เล่นไม่ได้

Comment

PSU ครับ

ของผม Odin 550w เล่นสบาย~

Comment

GTA 4 ใช้พลังงาน CPU เยอะนะ

ของผมก็ดับ Phenom II X4 @3.8 GTX295 พาวเวอร์ TT750 แต่พาวเวอร์ผมมันโดนทรมารมาเกือบสามปีแล้ว
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

••• อืมขอบคุณทุกคนครับที่ช่วยการลงความเห็น ฮือๆๆท่าท่างเราจะเสียทรัพย์อีกแล้วสิเนี่ยๆ แงๆๆ ว่าแต่แนะนำยี่ฮ้อด้วยได้อะเป่าครับที่วัตต์เต็มๆ ขอบคุณครับ •••

Comment

อิอิ จ่ายเพิ่มอีกนิดก็ได้ระบบเทพแล้ว

Comment

Originally posted by armyman View Post
                            อิอิ จ่ายเพิ่มอีกนิดก็ได้ระบบเทพแล้ว
                            งบหมดไปแล้วด้วยฮือๆๆๆๆ •-คืนนี้ต้องตะเวนหางานพิเศษ•-อีกแล้วสิเราเอ๊กๆๆ

Comment

ก็เอาตัวเก่าขาย+ เงินอีกหน่อยดิ

Comment

Working...
                              X