Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะตรวจดูยังไงว่าแรมกำลังDualกันอยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะตรวจดูยังไงว่าแรมกำลังDualกันอยู่

จะตรวจดูยังไงว่าแรมกำลังDualกันอยู่ ต้องใช่โปรแกรมอารายดูเป็นพิเศษไหมครับ
    ผมใช้Corsair512*2แต่ตัวนึงชิบ16อีกตัวชิบ8อะครับ
    ขอบคุณครับ

ตอนบูท เครื่อง หรือ โปรเกรม CPUZ ครับ

Comment

Originally posted by Eagleview View Post
      จะตรวจดูยังไงว่าแรมกำลังDualกันอยู่ ต้องใช่โปรแกรมอารายดูเป็นพิเศษไหมครับ
      ผมใช้Corsair512*2แต่ตัวนึงชิบ16อีกตัวชิบ8อะครับ
      ขอบคุณครับ
      จะดูออล์มั้ยเนี่ย

วันนี้เพิ่งไปถอย 1Gb/667*2 มา หุห

Comment

CPU-Z ครับ

Comment

CPUZ อะครับ ชัวสุดแล้ว

Comment

ลองแล้วอะครับมานม่ายยอมDualอะครับ ปกติมานขึ้นกับซี พี ยู ด้วยป่าวครับ
            ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

Comment

Originally posted by Eagleview View Post
              ลองแล้วอะครับมานม่ายยอมDualอะครับ ปกติมานขึ้นกับซี พี ยู ด้วยป่าวครับ
              ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ
              แรมที่จะดูอัลกันได้ ส่วนใหญ่แล้วต้องเป็นรุ่นเดียวกัน เม็ดแรมล็อตเดียวกัน จำนวนเท่ากัน

ว่าง่ายๆคือต้องซื้อพร้อมๆกัน คลอดตามกันมาได้ยิ่งดี

และก็ขึ้นอยู่กับM/Bด้วยว่าซับพอตท์หรือเปล่า
              Last edited by THM; 4 Mar 2007, 11:40:29.

Comment

ใช้cpu บอร์ดไรอ่ะคับเผื่อจะบอกให้ได้ว่าดูอัลมั้ย

Comment

ใช้เซลเลลอน1.8ครับแต่แรมเปงCorsair 512 16เม็ดและ8เม็ดครับ

Comment

ใช้เซลเลลอน1.8ครับแต่แรมเปงCorsair 512 16เม็ดและ8เม็ดครับ
                    จะ dual ต้องดูที่ chipset เป็นหลักว่า support dual มั้ย
                    และ ram ต้องแบบใกล้เคียงกัน หรือ lot เดียวกันประมาณนั้น(บวกดวงนิดหน่อย)

Comment

ผมเคยใช้ rambo คนล่ะ chip คนล่ะ cl(cl2.5 กับ cl3.0) แต่ dual กันได้ แต่รันที่ 333 น่ะ เห็น cpuz บอก
                      แต่ที่เห็นในเนี้ยคนล่ะตัวกันน่ัะ

Comment

Working...
                      X