Announcement

Collapse
No announcement yet.

{NVIDIA GeForce RTX 2000 Series CLUB}

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by benzunseen View Post
    ขำๆ
    รอดูผลลาก

Comment

รอใช้จอ 4K ครับ ราคาแพงเกินตอนนี้ ซื้อมาคงดองความแรงไว้

Comment

ตามนั้น

Comment

ยังไม่ได้ของเลยผม

ไม่ทราบว่าตัวนี้ OC สูงสุดวิ่งแบบนิ่งๆที่ Clock เท่าไหร่ครับท่านประธาน

Comment

Originally posted by Futaba View Post
            เทพจังครับ

โกรธไหม?
            ไม่โกรธครับผมไม่คิดอะไรมากอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by kaitom View Post
              ยังไม่ได้ของเลยผม

ไม่ทราบว่าตัวนี้ OC สูงสุดวิ่งแบบนิ่งๆที่ Clock เท่าไหร่ครับท่านประธาน
              ขอวิจัยก่อนครับผมลากแบบสุดตีนตลอดเลยเดี๋ยวลองลากแบบใช้งานจริงดูว่าได้ซักแค่ไหนแต่การ์ดเจนนี้ความเร็วตกเยอะมากไม่ได้2070ตลอดเวลาส่วนใหญ่จะวิ่งแค่1900+เองครับ

Comment

Originally posted by O_ho View Post
                ตามนั้น

ผมว่า Nvidia ทำการ์ดตัวนี้มาขายให้กับพวก Early Adopter ครับ ซึ่งคนกลุ่มนี้เล่น 4K กันหมดอยู่ละ การ์ดตัวนี้ก็ตอบโจทย์ได้ระดับนึง
                และคนกลุ่มนี้ก็ยอมจ่ายแน่ๆถึงได้กล้าขายแพง เพราะเล่น 4K กันอยู่แล้ว ส่วนมากก็พวกที่เล่น 1080Ti/Titan X SLI กันอยู่ก่อนหน้านั่นแหละครับ
                ราคาก็ประมาณนี้แหละ 5-6 หมื่นสำหรับการ์ดจอ

ส่วนคนที่เล่นที่ความละเอียด 1080P ผมว่า 1080 TI นี่ใช้ได้ยาวๆอ่ะ Framerate ยังเหลือๆ
                ส่วน Ray tracing ผมว่าก็ไปรอลุ้น AMD เอาละกันว่าจะเล่นด้วยมั้ย ถ้าเล่นด้วยก็น่าจะได้ใช้กันแพร่หลายแน่นอน
                เพราะ AMD มันเจ้าตลาดเกม Console และเกมในปัจจุบันนี้ และในอนาคต ก็ต้องออกแบบให้กับ Console ก่อนเป็นหลักอยู่แล้ว
                แต่ถ้า AMD ไม่เล่นด้วย เกมก็คงจะมี Raytracing เปิดปิดได้เป็นตัวเลือกในเกมระดับ AAA บน PC เหมือนพวก Nvidia Gamework นั่นแหละในความคิดผมนะ

Comment

Originally posted by Futaba View Post
                  เทพจังครับ

โกรธไหม?
                  อย่าลืมบอกว่าอวยแล้วซื้อด้วยนะโว้ย วลีเด็ด ผมชอบ

Comment

Originally posted by stepcomet View Post
                    ขอวิจัยก่อนครับผมลากแบบสุดตีนตลอดเลยเดี๋ยวลองลากแบบใช้งานจริงดูว่าได้ซักแค่ไหนแต่การ์ดเจนนี้ความเร็วตกเยอะมากไม่ได้2070ตลอดเวลาส่วนใหญ่จะวิ่งแค่1900+เองครับ
                    ผมก็รอลุ้นอยู่ว่าถ้าการ์ดมันเย็นมากๆ มันจะวิ่งที่ 2000+ ตลอดได้มั้ย ไม่รู้ว่าติดกำแพง Power Limit หรือเปล่า
                    ได้ข่าวมาว่า แต่ละเจ้าตั้งค่า Power Limit ได้ไม่เท่ากันในแต่ละรุ่นด้วย เห็น EVGA ได้ 130% ตัว FE ได้ที่ 123%

Comment

ตอนนี้ผมเพิ่งได้ 144hz 1080p มา
                      มาประกบคู่ 1080ti

อัพเกรดการ์ดจออีกทีคงตอนที่ 4k 144hz ถูกกว่านี้
                      สัก 7-8000 นู่นแน่ะ
                      ปีนี้ขอดู rtx 20xx อย่าง***ง ๆ 555 อิจฉาเรื่องแสงเงา เด่วเกิดกิเลส

Comment

Originally posted by kaitom View Post
                        ผมก็รอลุ้นอยู่ว่าถ้าการ์ดมันเย็นมากๆ มันจะวิ่งที่ 2000+ ตลอดได้มั้ย ไม่รู้ว่าติดกำแพง Power Limit หรือเปล่า
                        ได้ข่าวมาว่า แต่ละเจ้าตั้งค่า Power Limit ได้ไม่เท่ากันในแต่ละรุ่นด้วย เห็น EVGA ได้ 130% ตัว FE ได้ที่ 123%
                        ตัวนี้ได้แค่117%เองครับ

Comment

อวยแล้วซื้อด้วยนะโว้ย

Comment

Originally posted by stepcomet View Post
                            ตัวนี้ได้แค่117%เองครับ
                            อ่าวกำ ผมนึกว่าการ์ด custom ทุกตัวจะขั้นต่ำ 123%

Comment

^^"

Comment

Originally posted by addark View Post
                                ^^"
                                ลาก power limit ได้เท่าไหร่ครับ ผมกำลังจ้องตัวนี้อยู่ครับ

Comment

Working...
                                X