overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 50 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 984

Quote Originally Posted by kaitom View Post
    ยังไม่ได้ของเลยผม

ไม่ทราบว่าตัวนี้ OC สูงสุดวิ่งแบบนิ่งๆที่ Clock เท่าไหร่ครับท่านประธาน
    ขอวิจัยก่อนครับผมลากแบบสุดตีนตลอดเลยเดี๋ยวลองลากแบบใช้งานจริงดูว่าได้ซักแค่ไหนแต่การ์ดเจนนี้ความเร็วตกเยอะมากไม่ได้2070ตลอดเวลาส่วนใหญ่จะวิ่งแค่1900+เองครับ

OverclockZone Member kaitom's Avatar

Quote Originally Posted by O_ho View Post
    ตามนั้น

ผมว่า Nvidia ทำการ์ดตัวนี้มาขายให้กับพวก Early Adopter ครับ ซึ่งคนกลุ่มนี้เล่น 4K กันหมดอยู่ละ การ์ดตัวนี้ก็ตอบโจทย์ได้ระดับนึง
    และคนกลุ่มนี้ก็ยอมจ่ายแน่ๆถึงได้กล้าขายแพง เพราะเล่น 4K กันอยู่แล้ว ส่วนมากก็พวกที่เล่น 1080Ti/Titan X SLI กันอยู่ก่อนหน้านั่นแหละครับ
    ราคาก็ประมาณนี้แหละ 5-6 หมื่นสำหรับการ์ดจอ

ส่วนคนที่เล่นที่ความละเอียด 1080P ผมว่า 1080 TI นี่ใช้ได้ยาวๆอ่ะ Framerate ยังเหลือๆ
    ส่วน Ray tracing ผมว่าก็ไปรอลุ้น AMD เอาละกันว่าจะเล่นด้วยมั้ย ถ้าเล่นด้วยก็น่าจะได้ใช้กันแพร่หลายแน่นอน
    เพราะ AMD มันเจ้าตลาดเกม Console และเกมในปัจจุบันนี้ และในอนาคต ก็ต้องออกแบบให้กับ Console ก่อนเป็นหลักอยู่แล้ว
    แต่ถ้า AMD ไม่เล่นด้วย เกมก็คงจะมี Raytracing เปิดปิดได้เป็นตัวเลือกในเกมระดับ AAA บน PC เหมือนพวก Nvidia Gamework นั่นแหละในความคิดผมนะ

OverclockZone Member tack999's Avatar

Quote Originally Posted by Futaba View Post
    เทพจังครับ

โกรธไหม?
    อย่าลืมบอกว่าอวยแล้วซื้อด้วยนะโว้ย วลีเด็ด ผมชอบ

OverclockZone Member kaitom's Avatar

Quote Originally Posted by stepcomet View Post
    ขอวิจัยก่อนครับผมลากแบบสุดตีนตลอดเลยเดี๋ยวลองลากแบบใช้งานจริงดูว่าได้ซักแค่ไหนแต่การ์ดเจนนี้ความเร็วตกเยอะมากไม่ได้2070ตลอดเวลาส่วนใหญ่จะวิ่งแค่1900+เองครับ
    ผมก็รอลุ้นอยู่ว่าถ้าการ์ดมันเย็นมากๆ มันจะวิ่งที่ 2000+ ตลอดได้มั้ย ไม่รู้ว่าติดกำแพง Power Limit หรือเปล่า
    ได้ข่าวมาว่า แต่ละเจ้าตั้งค่า Power Limit ได้ไม่เท่ากันในแต่ละรุ่นด้วย เห็น EVGA ได้ 130% ตัว FE ได้ที่ 123%

ตอนนี้ผมเพิ่งได้ 144hz 1080p มา
    มาประกบคู่ 1080ti

อัพเกรดการ์ดจออีกทีคงตอนที่ 4k 144hz ถูกกว่านี้
    สัก 7-8000 นู่นแน่ะ
    ปีนี้ขอดู rtx 20xx อย่าง***ง ๆ 555 อิจฉาเรื่องแสงเงา เด่วเกิดกิเลส

Quote Originally Posted by kaitom View Post
    ผมก็รอลุ้นอยู่ว่าถ้าการ์ดมันเย็นมากๆ มันจะวิ่งที่ 2000+ ตลอดได้มั้ย ไม่รู้ว่าติดกำแพง Power Limit หรือเปล่า
    ได้ข่าวมาว่า แต่ละเจ้าตั้งค่า Power Limit ได้ไม่เท่ากันในแต่ละรุ่นด้วย เห็น EVGA ได้ 130% ตัว FE ได้ที่ 123%
    ตัวนี้ได้แค่117%เองครับ

OverclockZone Member biggy1990's Avatar

อวยแล้วซื้อด้วยนะโว้ย

Threx's Avatar

Quote Originally Posted by stepcomet View Post
    ตัวนี้ได้แค่117%เองครับ
    อ่าวกำ ผมนึกว่าการ์ด custom ทุกตัวจะขั้นต่ำ 123%

OverclockZone Member addark's Avatar

^^"

Quote Originally Posted by addark View Post
    ^^"
    ลาก power limit ได้เท่าไหร่ครับ ผมกำลังจ้องตัวนี้อยู่ครับ

OverclockZone Member addark's Avatar

Quote Originally Posted by Threx View Post
    ลาก power limit ได้เท่าไหร่ครับ ผมกำลังจ้องตัวนี้อยู่ครับ
    ด๋อยมากคับ 116% อิอิกำ แต่หน้าตาโดยรวม ok นะคับ รอบนี้ดูดีอยู่ จะดีกว่านี้ถ้ามันไม่เขียนว่า Whait's your game? เฮ้อ

Quote Originally Posted by addark View Post
    ด๋อยมากคับ 116% อิอิกำ แต่หน้าตาโดยรวม ok นะคับ รอบนี้ดูดีอยู่ จะดีกว่านี้ถ้ามันไม่เขียนว่า Whait's your game? เฮ้อ
    116% น่าเสียดายเห้อ

ผมรอตัวสีขาวอยู่ครับ เห็นในเว็ปมันด้านข้างจะไม่เขียน What's your game แต่จะเขียน Galax เฉยๆ

OverclockZone Member

OverclockZone Member Sean-X's Avatar

^^"

ได้มาเท่าไหร่ครับตัวนี้

OverclockZone Member โหงพราย's Avatar
    ปากเกร็ด นนทบุรี

รอดูเกมกับตัวช่วยใหม่มันจะรุ่งโรจน์เหมือน Nvidia Gamework ที่รุ่งริ่งไปแล้วหรือป่าว แล้วค่อยว่ากัน

แต่ส่วนตัวแล้วผมว่าการลงทุนเล่นเกมบน PC ถ้าไม่รวยเงินจริงๆ มีแต่ขาดทุน และเกมดังๆ เกมสนุกๆ มันไปอยู่บนคอนโซลและสมาร์ทโฟนกันหมดแล้ว

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    { NVIDIA GeForce RTX 2000 Series CLUB }

รายชื่อสมาชิกคลับ

ลำดับ | User | ยี่ห้อ - รุ่น ของ VGA

[*] addark = RTX 2080
    ของท่านนี้ Galax ครับ ยี่ห้อนี้ Subvendor จะขึ้น Nvidia

รุ่น GALAX GeForce? RTX 2080 OC

Quote Originally Posted by winny6969 View Post
    ของท่านนี้ Galax ครับ ยี่ห้อนี้ Subvendor จะขึ้น Nvidia

รุ่น GALAX GeForce? RTX 2080 OC
    ขอบคุณครับ ตามนั้นเลยคับ ssdเต็ม m2. ก็จะเต็ม มีเกมเดียวที่ลงอยู่ คือ Ark ผลเทส มีปัญหาถ้าปรับสุดหลายอย่าง ค้าง จอฟ้า!! Errแดกไป อิอิกำ
    ลองปรับลดลงมาหน่อย เล่นได้คับเลยงงๆอยู่ว่าเป็นที่ตรงไหน หรือมันยังไม่รับกันก็ไม่รู้ ^^ ครับ

หลังจากผมลองปรับขึ้นๆลงๆ จนมัน Errจอฟ้า หลายๆ ทีเข้าตอนนี้เข้าเกมไม่ได้แล้ว Data คงเน่าแดกไป 555+

ไว้ลงใหม่แล้วจะลอง OC ดูว่าวิ่งแตะ 2000 ได้ไหมถ้าร้อน 80องศา+ คับ
    Last edited by addark; 24 Sep 2018 at 01:46:23.

OverclockZone Member O_ho's Avatar

Quote Originally Posted by โหงพราย View Post
    รอดูเกมกับตัวช่วยใหม่มันจะรุ่งโรจน์เหมือน Nvidia Gamework ที่รุ่งริ่งไปแล้วหรือป่าว แล้วค่อยว่ากัน

แต่ส่วนตัวแล้วผมว่าการลงทุนเล่นเกมบน PC ถ้าไม่รวยเงินจริงๆ มีแต่ขาดทุน และเกมดังๆ เกมสนุกๆ มันไปอยู่บนคอนโซลและสมาร์ทโฟนกันหมดแล้ว
    ขนาด PUBG ยังไปสมาร์ทโฟนเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

อัพรายชื่อคลับ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    { NVIDIA GeForce RTX 2000 Series CLUB }

รายชื่อสมาชิกคลับ

ลำดับ | User | ยี่ห้อ - รุ่น ของ VGA

1. stepcomet = Gigabyte RTX 2080 Ti Gaming OC ( ประธานคลับ )
    2. benzunseen = Gigabyte RTX 2080 OC ( รองประธานคลับ )
    3. addark = GALAX RTX 2080 OC

OverclockZone Member takumi619's Avatar
    ทุ่งครุ ประชาอุทิศ

Page 2 of 50 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks