Announcement

Collapse
No announcement yet.

{NVIDIA GeForce RTX 2000 Series CLUB}

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ZudriT View Post

งั้นลองดูคลิปนี้ครับ เค้ามีช่วงหยุดเทียบให้ดูแบบชัดๆ

PS4 Pro

PC

อันนี้ผมแคปช่วงที่น่าจะเห็นชัดเจนว่าต่างมาให้ครับ
    pc ดูสีสว่างกว่าหน่อยๆ แล้วก็มีความวาวกว่าด้วย แต่ยังไม่แน่ใจว่าอนันี้เค้าได้เปิดใช้ ray tracing รึยัง

Comment

ต้องเอา RE2 มาเทสกับ gtx/rtx ดูว่าที่เทสแล้วต่าง มันเกิดจาก rt ไหม

Comment

Originally posted by asagurahao View Post
        pc ดูสีสว่างกว่าหน่อยๆ แล้วก็มีความวาวกว่าด้วย แต่ยังไม่แน่ใจว่าอนันี้เค้าได้เปิดใช้ ray tracing รึยัง
        ครับ ตอนนี้มีแค่เดโมเท่านั้น ที่เหลือคงต้องรอตัวเกมออกมาอีกที

Comment

Originally posted by taibkk View Post
          ต้องเอา RE2 มาเทสกับ gtx/rtx ดูว่าที่เทสแล้วต่าง มันเกิดจาก rt ไหม
          ใช่ครับ ตอนนี้ยังไม่มีคลิปที่เล่นเกมด้วย GTX เลย
          แต่ผมเดาว่าที่มันวาวๆ สว่างๆ นั่นอะ Ray Tracing

Comment

ขอเล่นด้วยคนครับ

Comment

เกม PUBG ปรับชาโด้สูงสุดเข้าในบ้านละบัคภาพเป็นจุดต้องปรับชาโด้ลงถึงจะหายครับใครเป็นก็แก้ตามนี้ไปก่อน

Comment

LG 27" IPS 27UK650-W 4K จอตัวนี้เป็นไงครับมีใครเคยใช้ไหม

https://www.jib.co.th/web/product/re...W-4K-FREE-SYNC

Comment

Originally posted by benzunseen View Post
                  LG 27" IPS 27UK650-W 4K จอตัวนี้เป็นไงครับมีใครเคยใช้ไหม

https://www.jib.co.th/web/product/re...W-4K-FREE-SYNC
                  เห็นนักรีวิวฝรั่งใช้กันครับ(รีวิวจออื่นแต่เห็นคนรีวิวใช้) ถ้าไม่ติดว่าเป็น @60Hz ราคา 4k+hrd 120-144Hz ยังโหดเกิน

ผมก็เพิ่งสั่งไปเหมือนกันตัวนี้ ตอนนี้เล่น 4k ใน TV อยู่ พวกเกมที่ใช้จอยเล่นเวริคเลยครับ

แต่ถ้าเกมใช้เม้าเล่นคอลโทลไม่ถนันเลยครับ สู้เล่นบนจอคอมไม่ได้
                  Last edited by MeDusAz; 24 Sep 2018, 15:45:39.

Comment

Originally posted by benzunseen View Post

แจ่มแมวคับ ผมติดใจอย่างเดียวเลยไม่ซื้อคือสีหลังจอกับทรงขาตั้ง 555+ นั่งคิดเป็นเดือนๆ เอาไงดี สุดท้าย ซื้อจอ 2k มาใช้แทนคับ เอา พันล้านสี เน้นสีสวย เพราะ ไม่ได้เล่นเกมอะไรหนักแล้วคับ เน่นชมวิว

Comment

Comment

ถ้า GTX 2050 Ti มา ขอมาเข้าคลับ กับพี่ๆ หน่อยนะครัช

Comment

ผมได้ลอง OC ไประดับนึง แล้วลองเล่นเกมที่ 2K นะคับ สรุปเลยว่า พอการ์ดเริ่มร้อน Max Hz ก็เริ่มตก จนเหลือ 1890 แล้วคงทีอยู่ระดับนี้คับ

ทดสอบในเคสปิด ไมไ่ด้เปิดแอร์ ห้องร้อนประมาณ 29-30องศาคับ พอความร้อนลด หลังออกมา MHz ก็ขยับขึ้นมาอีกทีคับ ^^"

Comment

Originally posted by MeDusAz View Post
                            เห็นนักรีวิวฝรั่งใช้กันครับ(รีวิวจออื่นแต่เห็นคนรีวิวใช้) ถ้าไม่ติดว่าเป็น @60Hz ราคา 4k+hrd 120-144Hz ยังโหดเกิน

ผมก็เพิ่งสั่งไปเหมือนกันตัวนี้ ตอนนี้เล่น 4k ใน TV อยู่ พวกเกมที่ใช้จอยเล่นเวริคเลยครับ

แต่ถ้าเกมใช้เม้าเล่นคอลโทลไม่ถนันเลยครับ สู้เล่นบนจอคอมไม่ได้
                            ตัวนี้ผมมีอยู่ครับ ผมว่าคุ้มราคาอยู่นะ

แต่มันก็เป็น 8bit+frc ไม่ไช่ 10bit และไม่ไช่ oled/qled อย่างที่เจอในทีวีหลายๆตัว อย่าหวังว่าสีจะเหมือนที่เห็นในทีวีตั้งโชว์ตามห้างครับถ้าจะเอามาดูหนัง

แต่เล่นเกมสวยกว่ามอนิเตอร์ส่วนใหญ่แน่นอนครับ For Honor นี่ภาพแจ่มมากๆ

Comment

Rog strix 2080 vs 2070
                              ^^

Sent from my SM-N935F using Tapatalk

Comment

เมพ

Comment

Working...
                                X