Announcement

Collapse
No announcement yet.

{NVIDIA GeForce RTX 2000 Series CLUB}

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดมาเหมือนกันครับใน shopee กำลังจะเปลี่ยนจาก 1070 ที่ใกล้หมดประกันมาเป็น 2070S พอดี

Last edited by lastgod; 23 Oct 2019, 20:39:18.

Comment

• Shoppee นี่ประกันของอะไรอะครับ

Comment

• คุ้มมากๆ

Comment

• ฝากด้วยจ้า evga 2080Ti ftw3 ultra

Comment

• Originally posted by L4ST7T4ND View Post
            Shoppee นี่ประกันของอะไรอะครับ
            ร้านที่ผมซื้อเขาให้เลือกได้ครับว่าจะเอาประกัน synnex หรือ ARC ผมเลยเลือก ARC มา ส่วนตัวชอบ ARC มากกว่าเคลมไวดีใกล้บ้านด้วย

Comment

• ขอความช่วยเหลือครับ พอดีพึ่งเปลี่ยนจาก 1060 มาเป็น 2080 super เล่นเกมซักพักแล้วเด้งตลอดเลยครับ HITMAN 2, The Witcher 3 Wild Hunt ตอนใช้ 1060 เปิดทิ้งไว้นานๆยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

Comment

• Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
                ขอความช่วยเหลือครับ พอดีพึ่งเปลี่ยนจาก 1060 มาเป็น 2080 super เล่นเกมซักพักแล้วเด้งตลอดเลยครับ HITMAN 2, The Witcher 3 Wild Hunt ตอนใช้ 1060 เปิดทิ้งไว้นานๆยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ
                ส่งเครมด่วนครับ 1080Ti ตัวเก่าผมเจอปัญหานี้เลย เกม Crash รัวๆ พอลด clock แล้วเล่นได้ปกติเลยส่งเครมเลย

Comment

• Psu อะไร บอร์ดอะไร
                  ลองสลับเทสสลอต
                  เชคขั้วไฟเลี้ยง แยกสาย
                  ถ้าไม่ได้ กรณีซื้อมาใหม่ ให้รีบแจ้งเปลี่ยนโดยไว

Comment

• ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ และก็ซื้อร้านไหนกันครับ computeandmore jib ไม่มีของเลย

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
                      Psu อะไร บอร์ดอะไร
                      ลองสลับเทสสลอต
                      เชคขั้วไฟเลี้ยง แยกสาย
                      ถ้าไม่ได้ กรณีซื้อมาใหม่ ให้รีบแจ้งเปลี่ยนโดยไว
                      PSU super flower leadex gold lll argb 750 watt
                      Ryzen 3700x
                      MB x570 aorus elite

เมื่อวานลองทดสอบ ลงวินใหม่ ปิด OC CPU , RAM
                      ทดสอบไป 2 ชั่วโมง ไม่มีอาการเด้งครับ เดี๋ยวรอวันหยุดว่าจะทดสอบยาวๆ อยากรู้อาการมาจากตรงไหนกันแน่

Comment

• Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
                        PSU super flower leadex gold lll argb 750 watt
                        Ryzen 3700x
                        MB x570 aorus elite

เมื่อวานลองทดสอบ ลงวินใหม่ ปิด OC CPU , RAM
                        ทดสอบไป 2 ชั่วโมง ไม่มีอาการเด้งครับ เดี๋ยวรอวันหยุดว่าจะทดสอบยาวๆ อยากรู้อาการมาจากตรงไหนกันแน่
                        ทดสอบไปอีก 3 ชั่วโมง ไม่มีอาการเด้ง แสดงว่ามาจากที่ผม OC จริงๆ แต่แปลกตอน 1060 ผมก็ OC ปกติเล่นได้ไม่มีปัญหา

Comment

ทดสอบไปอีก 3 ชั่วโมง ไม่มีอาการเด้ง แสดงว่ามาจากที่ผม OC จริงๆ แต่แปลกตอน 1060 ผมก็ OC ปกติเล่นได้ไม่มีปัญหา
                          อาการเหมือนกันเลยครับเล่นเกมแล้วเด้ง งมอยู่พักนึง สรุป ลากRam ของ VGA เกินขนาดปรับลงมาเล่นได้ยาวๆไม่เด้งอีกเลย..(ปกติลากไปเท่านี้มันก็เล่นได้นี่หว่าอยู่ดีๆเด้งเฉย)

Comment

• ขออนุญาตยกเอาข้อความจากอีกกลุ่มนึงมาถามนะครับ
                            การ์ดซีรี่ส์หน้าของ Nvidia น่าจะเปิดขายให้เราได้ซื้อมาใช้กันช่วงๆไหนครับ อันนี้ผมทราบนะครับว่าไม่น่าจะมีใครรู้ แต่มีใครๆเดาไว้บ้างไหมครับว่าน่าจะประมาณช่วงไหน ถ้าเทียบกับการ์ดของ Nvidia ที่ออกมาให้เราได้ใช้กัน ผมตัดสินใจว่าจะซื้อ RTX2080Ti แล้วครับแต่อีกใจก็คิดว่าเผื่อซีรี่ส์หน้าออกมาไวกว่านี้เราควรรอดีกว่าไหม แต่ถ้ามันนานไปแบบช่วงปลายๆปีเลยผมคิดว่าผมน่าจะซื้อ RTX2080Ti มาใช้ก่อนเลย ตอนแรกก็จะขาย 1080 ตัวนี้ไปซื้อ 1080Ti แต่ก็ไม่ค่อยอยากใช้ของมือสองเท่าไรอยากได้มือหนึ่งไปเลย
                            ปล.ถ้าซื้อ RTX2080Ti ก็สองจิตสองใจระหว่าง Zotac RTX2080Ti AMP Extreme Core หรือ Aorus RTX2080Ti Xtreme ดีครับตัว Gig น่าจะแพงกว่าประมาณ 2-3 พัน

Comment

• Originally posted by kritthee99 View Post
                              ขออนุญาตยกเอาข้อความจากอีกกลุ่มนึงมาถามนะครับ
                              การ์ดซีรี่ส์หน้าของ Nvidia น่าจะเปิดขายให้เราได้ซื้อมาใช้กันช่วงๆไหนครับ อันนี้ผมทราบนะครับว่าไม่น่าจะมีใครรู้ แต่มีใครๆเดาไว้บ้างไหมครับว่าน่าจะประมาณช่วงไหน ถ้าเทียบกับการ์ดของ Nvidia ที่ออกมาให้เราได้ใช้กัน ผมตัดสินใจว่าจะซื้อ RTX2080Ti แล้วครับแต่อีกใจก็คิดว่าเผื่อซีรี่ส์หน้าออกมาไวกว่านี้เราควรรอดีกว่าไหม แต่ถ้ามันนานไปแบบช่วงปลายๆปีเลยผมคิดว่าผมน่าจะซื้อ RTX2080Ti มาใช้ก่อนเลย ตอนแรกก็จะขาย 1080 ตัวนี้ไปซื้อ 1080Ti แต่ก็ไม่ค่อยอยากใช้ของมือสองเท่าไรอยากได้มือหนึ่งไปเลย
                              ปล.ถ้าซื้อ RTX2080Ti ก็สองจิตสองใจระหว่าง Zotac RTX2080Ti AMP Extreme Core หรือ Aorus RTX2080Ti Xtreme ดีครับตัว Gig น่าจะแพงกว่าประมาณ 2-3 พัน
                              เอาตามชอบเลยครับ

//Zotac ประกันนี่ เคลมได้ตัวใหม่ไหมหว่า? แต่กิ๊กน่าจะซ่อมเนอะ (รอผู้อื่นมาช่วยตอบ)

Comment

• Originally posted by yochikungz View Post
                                เอาตามชอบเลยครับ

//Zotac ประกันนี่ เคลมได้ตัวใหม่ไหมหว่า? แต่กิ๊กน่าจะซ่อมเนอะ (รอผู้อื่นมาช่วยตอบ)
                                หลังจากนั่งดูผลเทสแต่ละเกมผ่าน youtube ทำไม rtx2080ti มันดูแรงกว่าตัว rtx2080 super แค่ประมาณ 20% อีกครับแต่ต้องแลกกับราคาที่แพงกว่าเดิมเกือบเท่าตัว

Comment

Working...
                                X