Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเล่าสู่กันฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเล่าสู่กันฟัง

เรื่องมีอยุว่า.......

วันนี้ผมไป พันทิพ เพื่อไปซื้อของมา ไป ร้าน แรก ซื้อ M/B กับ กาดจอ ที่ร้าน Bigit ชั้น3 มีผู้ชายแท้ๆ 3คน คอยรับบริการลูกค้า เค้าก้บริการดี ผมซื้อ M/B ECS 780 และ HD4670 มา แล้ว ร้าน ต่อไป คือ ร้าน ไรไม่รุ จำไม่ได้ มี ผู้หญิงคอยรับลูกค้า น่ารักดี ใส่ผ้าโพกหัว คอยบริการลูกค้า พี่เค้าพูดดี น่ารักดี นะ ไปซื้อ PSU Reidmax 530W 1550 ต่อ ไป 50 บาท [55] แล้วก็ DVD Asus 850 บาท ต่อ 50 บาท อีกเหมือนเดิม [555+] พี่เค้าก็ลดให้นะ แต่รอนานหน่อย เพราะไม่มีของ ร้านสุดท้ายคือ ร้าน J.I.B. นั้นเอง ซื้อ AMD 5200+ พี่แก เค้า หยิบ Intel Duo Core E5200 มาให้ ผมก็ไม่ได้ สังเกต ผมซื้อของก็ไม่ค่อยดูไรมากมาย ไม่ค่อยต่อเท่าไหร่ พอถึงบ้าน[คลองสาน] ดู CPU เค้าหยิบให้ผิดตัว ผมจะเอา AMD 5200+ 2290บาท แต่หยิบ Intel E5200 2550บาท มาให้ผม ผมโทรไป สำนักงานใหญ่ เค้าให้โทรไป สาขาพันทิพ โทรไป ก็ ผิดสาขา [แล้วไม่ให้เบอร์สาขาที่บอกไปไม่เข้าใจ..บอกสาขา 13ชั้น3] แต่พอโทรไปบอก ว่าเปลี่ยนได้ไหม พี่เค้าบอกว่า มาเปลี่ยนได้ก่อน2ทุ่ม -*- ถ้าเกิน 2 ทุ่ม ไม่รับเปล่ยน ถ้าบ้าน อยุ ต่างจังหวัดละ พอดีผมถึงบ้านแล้ว ด้วย นั้งไป นั่งกัลบ นาน มากๆ เพราะ เยาวราช มีงาน ผิด ถนนอยุด้วย แต่พี่ก็ให้เปลี่ยน แล้วคืนตังที่เกินมาให้ พี่ๆ เค้าบริการดีมากๆ แค่นั้นแหละ ที่จะ บอก จะได้เล่น เกียร์ ออฟ วอร์ แล้ว ดีใจจัง

กำ...

Comment

ว่าแล้วก็ไม่ใช่เงินน้อยๆเลยนะ เช็คของให้ละเอียดนิดนึง อาจไม่ต้องเสียเวลา .... ก็ว่ากันไปอ่ะนะ

Comment

ท่าน จขกท คงเหงามากนะครับ

Comment

- -a

มีว่าห้ามเกิน2ทุ่มด้วยแบบนี้ยังว่าบริการดีอีกเหรอ ของก็พึ่งซื้อมาเอง แต่ จขกท. ว่าดีกะดีนะ

Comment

เค้ากัวโดนลากข้ามคืน แล้วเอาไปคืนมั้ง อิอิ
            ผมว่าถ้ายังไม่แกะกล่องไปอีกวันเค้าก็น่าจะให้เปลี่ยนแหละ
            บอกว่าบ้านไกล

Comment

แอบกลับไปหาสาวป่าวเนี่ย

Comment

X2 กับ E มันออกเสียงต่างกันมากเลยนะนั้น
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by Domino View Post
                  - -a

มีว่าห้ามเกิน2ทุ่มด้วยแบบนี้ยังว่าบริการดีอีกเหรอ ของก็พึ่งซื้อมาเอง แต่ จขกท. ว่าดีกะดีนะ

กรรม...ผมเคยซื้อ Ram ผิดที่ Jedi แต่โทรไปบอกพี่เค้าไว้ก่อน ผ่านไปสองวันแกยังไม่ว่าอะไรเลยครับ คืนเงินเต็มจำนวนอีกต่างหาก...แต่ก็อย่างว่า ถ้า จขกท. ว่าดีก็ดีด้วยนะ

Comment

กรรม มีงี้ด้วย

Comment

Working...
                    X