Announcement

Collapse
No announcement yet.

DMC 4 บ็อท คางคกยัก ผ่านไม่ได้ง่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DMC 4 บ็อท คางคกยัก ผ่านไม่ได้ง่า

DMC 4 บ็อท คางคกยัก ผ่านไม่ได้ง่า

คือว่า ฆ่ามันไม่ได้เลย

เราต้องไป ทำลายตรงไหนมันก่อนรึเปล่าครับ

แบบว่าผมเล่นมันเหมือนไม่สะทบสะท้านเราเลยอ่า
    Last edited by ARM sk; 27 Jan 2009, 23:29:11.

ฟันตัวนางเงือกบินวิ๊งๆ พอคางคกออกมาก็ไล่ฟันมันไปเรื่อยๆครับ

Comment

จุดอ่อนมันอยู่ที่ลิ้นครับฟันน้ำแข็งบนหลังให้เกลี้ยงแล้วจัดการเลย

Comment

นัวเนีย ไปเลย ..

Comment

ชอบจริงๆเลยฉากที่ดันเต้เจอกับคางคก......HO!!...baby.

Comment

ผมว่าตัวนี้อ่อนสุดครับ...
            สำหรับ Nero อัดคอมโบใส่ตัวผู้้หญิงเลือกซัดแค่ตัวเดียวพอ ระวังมันจับแช่แข็งอย่างเดีียว เดี๋ยวคางคกมันจะออกมางับ
            ถ้าพลาดโดนงับให้รีบแปลงร่างเราจะเป็นอำมตะชั่วครู่มันจะคายเราออกมาเอง อัดไปจนตัวผู้หญิงมันแดงแล้วใช้ Devil Bringer ดึงคางคกมันออกมาซัด
            สังเกตตอนที่ตัวผู้้หญิงมันลอยหายไป ให้เตรียมกระโดดหลบ หลบได้ก็ใส่แหลกเลยครับ พยามอ้อมไปอัดด้านหลังมัน
            Dante ก็ใช้วิธีคล้ายๆกัน แต่ใช้ปืนยิงเยอะๆก็ได้
            จริงๆมีอีกหลายวิธีครับต้องลองเอง...

Comment

สู้ไม่ได้ กระโดดกัดหู เลย

Comment

ฟันหนวดมันอะคับ (ที่เป็นผู้หญิง2ตัวล่องลอย)

พอตัวมันโผล่มา ก็วิ่งเข้าไปจวกเลย ถ้าเป้น nero หาทางใช้ Evil Arm จะสะใจมาก

Comment

ฟันผู้หญิง ครับ O_o
                  แล้วจะผ่านเอง
                  Last edited by OneWalk; 28 Jan 2009, 11:11:06.

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                    ผมว่าตัวนี้อ่อนสุดครับ...
                    สำหรับ Nero อัดคอมโบใส่ตัวผู้้หญิงเลือกซัดแค่ตัวเดียวพอ ระวังมันจับแช่แข็งอย่างเดีียว เดี๋ยวคางคกมันจะออกมางับ
                    ถ้าพลาดโดนงับให้รีบแปลงร่างเราจะเป็นอำมตะชั่วครู่มันจะคายเราออกมาเอง อัดไปจนตัวผู้หญิงมันแดงแล้วใช้ Devil Bringer ดึงคางคกมันออกมาซัด
                    สังเกตตอนที่ตัวผู้้หญิงมันลอยหายไป ให้เตรียมกระโดดหลบ หลบได้ก็ใส่แหลกเลยครับ พยามอ้อมไปอัดด้านหลังมัน
                    Dante ก็ใช้วิธีคล้ายๆกัน แต่ใช้ปืนยิงเยอะๆก็ได้
                    จริงๆมีอีกหลายวิธีครับต้องลองเอง...
                    แปลงร่างกดไงครับ

Comment

Originally posted by OneWalk View Post
                      ฟันผู้หญิง ครับ O_o
                      แล้วจะผ่านเอง
                      เดี๋ยวติดคุกครับ

Comment

กลิ้งหลบไปหลบมา

อย่าใจร้อนรีบทำดาเมจ

เวลามันหายไป ใจเยนๆ

เวลามันพุ่งมาก็ กลิ้งหลบ

ไม่ยากๆ

ใจเยนๆ แล้วจะผ่านได้เองคับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                          แปลงร่างกดไงครับ

ยังแปลงไม่ได้นะ ต้องถึงด่าน 6 ก่อน

แต่ถึงแปลงไม่ได้ ก็ไม่ยากครับ ฟันแล้วหลบเรื่อยๆ สังเกตท่าของศัตรู อย่าบุ่มบ่ามใจร้อนฟันมั่วเพราะจะเสียเลือดเยอะเกิน

Comment

มีใครรู้วิธีฆ่าตาเฒ่า ในโหมด Dante must die บ้างครับ ยากโคตรๆสุดยากเลย

Comment

Originally posted by cyk View Post
                              มีใครรู้วิธีฆ่าตาเฒ่า ในโหมด Dante must die บ้างครับ ยากโคตรๆสุดยากเลย
                              ด่าน 11 ป่ะ ผมเล่นถึง Hell and Hell ยังงัยก็ไม่ผ่าน...

Comment

Working...
                              X