overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ขอ ถาม เรื่อง ซิลิโคน - CPU - Ram ครับ

OverclockZone Member sunnie666's Avatar

Default ขอ ถาม เรื่อง ซิลิโคน - CPU - Ram ครับ

รบกวนถามหน่อยนะครับ ซิลิโคน ที่ซื้อ ตามร้าน ขายอุปกรณ์ ทั่วไป (อันละ 20 บาท)

ควรใช้ ไหมครับ ถ้าใช้แล้วจะเป็นไรไหมครับ แล้วก้อ AMD x2 6000+ นี้

ใช้กับ แรม บัส 1066 จะได้ไหมครับ แล้ว 6000+ นี้ควรใช้แรม หรือ

รองรับ แรม เท่าไหร่ ครับ

งง กับ คำถามไหมครับ ผมมือใหม่ครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

ตามผลเทส ซิลิโคลนจะช่วยถ่ายเทความร้อนได้ดีตามราคานะครับ(แต่ไม่ได้มากแบบเห็นผลสุดๆนะครับ)
    ลองเซิสหาผลเทสได้ครับ
    ส่วน 6000+ รองรับแรมบัส 800 นะครับ
    เอาบัส 1066 มาใส่ก็จะวิ่งที่ 800
    ที่เหลือก็ต้องดัสบัสระบบเอาครับ
    แต่ถ้าคิดว่าอนาคตจะขยับไปเล่น phenom บัส 1066 น่ามองครับ
    แต่บอร์ดรองรับหรือเปล่า ต้องดูด้วยครับ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

ผมใช้อยู่ครับ ซิลิโคนหลอด20สีเงินๆ คุณภาพก็โอเคตามราคา
    ส่วนหลอดสองสามร้อยเค้าก็ว่าเย็นกว่านะ แต่ผมยังไม่เคยใช้

OverclockZone Member OWNER's Avatar

ซิลิโคนกระปุก 30 บาทเปล่าไม่แน่ใจ สีขาว ผมก็ใช้ทาตัวที่ใช้อยู่
    6000+ ใช้กับแรมบัส 1066 ได้ แต่จะเห็นบัส 1066 ไหมขึ้นอยู่กับบอร์ดว่ารองรับบัส 1066 เปล่า
    และใส่ก็ไม่เห็นบัส 1066 เต็ม เช่นบัส 800 ใส่เห็น 375*2 บัส 1066 ก็อาจเห็นที่ 510*2 โดยประมาณ.
    ปล. บัส 1066 ต้องเข้าไปตั้งเองในไบออส ถ้าไม่ตั้งไบออสออโต้จะเป็นบัส 800.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ร้านอมร Made in japan 30บาท ปีนึงก็ใช้ไม่หมดครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Super Moderator tor_Za's Avatar

ซื้อที่อมรบ้านหม้อ ตอนนั้นที่อมรเพิ่งมาขายใหม่ๆเลย

ใช้ตั้งแต่ตอนเล่น Celeron หลังคาเขียว กับดูร่อน ตอนนี้ยังไม่หมดเลย

ซื้อมา 20 บาทเอง ช่วงนี้ใช้เปลืองกว่าเดิมอีก เล่นเปลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่ทุกวัน

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member sunnie666's Avatar

ขอบคุณครับ ได้ความรู้มากมายครับ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ร้านอมร Made in japan 30บาท ปีนึงก็ใช้ไม่หมดครับ
    ยี่ห้ออะไรครับ

เดี๊ยวไปหาดูมั่ง

OverclockZone Member playplay's Avatar

คุณภาพตามราคาครับ
    ของทั่วๆไปตามร้าน ราคา 20-30 บาท เคยใช้ละครับ ผมว่าเฉยๆนะ ใช้พอได้อยู่
    และก็ได้ใช้ตัวดีๆอีก 2 ตัว คือ arctic silver 5 อันนี้มีส่วนผสมของแร่เงินอยู่มาก ระบายความร้อนดีมากครับ fullload ลดไปได้ 5 องศาเลย อันนี้ตัวแรกที่ใช้เลย ตอนนั้น 350บาทอะ
    และก็ได้ใช้ของ MX2 เห็นในกราฟแสดงผลทดสอบมันดีเลยเอามาใช้ดู ก็ดีครับแต่ผมชอบ arctic silver5 มากกว่า ของแพงๆส่วนผสมมันดีกว่าแหละ

ถ้าไม่ได้ OC อะไรมากมาย ตัว 20-30 บาทก็ได้ครับ

ครับ เพิ่งถอย v8 มา ได้ ซิลิโคนแถม มา ด้วย แร่ เงิน เพียบ ครับ

...

ทดสอบ ลายเซ็นครับ

Default ....

.....

OverclockZone Member amcrew's Avatar

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ชลบุรีหายากแท้ครับ มีแต่ที่ร้าน Dtech สีทอง หลอดละ 70 บาท
    ใช้ได้ 3 ทีหมด แพงโค๊ด แถมไม่ได้เย็นขึ้นเลย

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by pandaranger007 View Post
    ยี่ห้ออะไรครับ

เดี๊ยวไปหาดูมั่ง
    มันเป็นกระปุกขาวๆอะครับ เขียนว่า made in japan

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Bookmarks

Bookmarks