Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบใหม่แล้วเปิดมะติดอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จขกท. ใช้เสปคคอมเหมือนผมทุกอย่างเลยอะ ผมใช้psu ติดเคส450 w
    ถ้าเปิดสัก15ชมต่อวัน ไม่ค่อยเล่นเกม มันจะพังไหมอะ กูรูบอกทีจิ

Comment

ram เสียครับ ชัวร์ เคยเป็น์)
      ตอนซื้อมาประกอบเองจากพันทิพย์ EP45+Q8200 เมื่ออาทิตย์ก่อน
      นึกว่าบอร์ดเสีย ปรากฎอาการเหมือนท่านเลย ไฟติดทุกอย่าง พัดลมเมนบอร์ดทำงาน
      ไฟกระพริบหน้าจอนิดนึงแล้วมืดตึ๊บ ไม่ตอบสนองใดๆ
      เอาแล้วสิ อะไรเสียฟะ ไม่มีเสียงไบออสใดๆเตือนด้วย
      ไม่บอร์ดก็ CPU เจ๊งแน่ๆ ด้วยความที่งานเร่ง
      เลยไปซื้อ ASUS P5KPL/1600 อีกตัวมาทดสอบจากตะวันนา(ใกล้บ้านสุด)
      ในวันเดียวกันนั่นละ เพราะกลับไปพันธ์ทิพย์ไม่ทันวันนั้นแน่ๆ
      อ้าวเฮ้ย ทำไมอาการเหมือนเดิมเลยฟะ
      Cpu ต้อง CPU เจ๊งแน่ๆ เลยวนกลับไปเอา E2200 มาอีกตัว
      แต่ก็ไม่ลืมซื้อ VGA ถูกๆติดมือมาอีกตัวเผื่อไว้ก่อน
      (บ้านผมไปกลับตะวันนา 10 นาทีเองน่ะครับ)

เย้ยอะไรฟะเงียบสนิทอาการเดิม
      ความคิดสุดท้ายลองถอดแรมออกซักตัว
      ลองเปิดใหม่อาการเหมือนเดิม ใจนี้หล่นตุ๊บเลยอะไรว๊า
      ทีนี้ลองสลับแรมอีกตัวกลับเข้าไป ความหวังสุดท้ายในใจ
      คงไม่ใช่การ์ดจอเสียน่า เพราะไม่มีเสียงไบออสเตือนใดๆ
      อีกทั้งตอนเปิดจอก็กระพริบแวปนึง

ปรากฎว่าฉลุยครับไม่มีปัญหาใดๆ
      เสียงบิ๊ป ดังหนึ่งครั้งจากนั้นบู๊ดปกติลงวินโดว์ ลื่นหัวแตก

มันน่าแค้นใจตรงที่ ทั้ง Asus และ กิกาบ๊วย
      ไม่มีเสียงไบออสเตือนใดๆเลยว่าอะไรเสีย
      เดาไม่ถูกเลยซิท่าน

สรุป จากจะซื้อคอมเทพๆ 1 ชุด กลับได้แถม คอมพ์บ้านๆ
      ทั่วไปมาอีกชุด 5555

แถมอีกนิดนึงครับถ้าการ์ดจอไฟไม่พอ
      เวลาเปิดวันจะโชว์ไบออสของการ์ดจอแวปนึงแล้วดับไป
      หรือรีสตาร์ทวนไปเรื่อยๆน่ะครับถ้าไฟเลี้ยงการ์ดจอไม่พอ
      Last edited by sra26; 7 Feb 2009, 00:21:38.

Comment

ลองถอดเเรมเเล้วเปิดเครื่องในขณะที่ไม่มีเเรมดูก่อนนะครับ
        ว่าเสียงเครื่องมันร้องเตือนไหม
        ถ้าร้องเตือนเเล้วใส่เเรม ยังมืดอยู่ผมว่าน่าจะเป็นที่เเรมกับการ์ดจอ

ลองเอา PSU ตัวอื่นมาลองหรือยัง

Comment

ซื้อจากร้านไหนคับ ถ้าซื้อจาก TK เอาไปให้ร้านประกอบเลย เพราะผมซื้อมาประกอบเองก็เปิดไม่ติด เลยไปเอาให้ร้านประกอบติดเลย เค้าบอกช็อตเคส ไรไม่รุ้

Comment

Working...
          X