Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้ 8800GTS 320MB Enermax460Wไหวมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้ 8800GTS 320MB Enermax460Wไหวมั้ยคับ

ถ้าใช้ 8800GTS 320MB Enermax460Wไหวมั้ยคับ
    e6300+ds4
    hdd sata2 250GB
    geil 1*2GB
    dvd 1ตัว
    พอไหวมั้ยคับ

อยากรู้ด้วยคน แต่ผม Hdd 4 ตัว กับหลอดไฟอีกเีพียบ พัดลม 6 ตัว คาดว่าจะไหวหรือเปล่าครับ หรือใครที่ใช้ 8800 ตัวนี้อยู่ ใช้ Psu เท่าไรกันครับ

Comment

พอครับ

Comment

Originally posted by nomzel View Post
        อยากรู้ด้วยคน แต่ผม Hdd 4 ตัว กับหลอดไฟอีกเีพียบ พัดลม 6 ตัว คาดว่าจะไหวหรือเปล่าครับ หรือใครที่ใช้ 8800 ตัวนี้อยู่ ใช้ Psu เท่าไรกันครับ
        คนแรกไม่แน่ใจ แต่คนนี้ไม่พอแน่นอน

Comment

ต้องลองดูครับถึงจะรู้ เห็นสายรายงานว่า GF8800GTS 320MB full load 300 Watt เชียวนา
          แล้วอุปกรณ์อื่นอีกละ หึหึหึ +-x หาร เอาละกันครับ (ช่วงนี้ต่อให้แรงไปก่อน เราตามติด ๆ)

ผลทดสอบ GF8800GTS 320MB full load โดย 3DMark05 กินไฟที่ 313 Watt

Last edited by TWK.; 28 Feb 2007, 02:18:01.

Comment

313 w ที่ว่า รวม CPU MB HDD1ตัว แรม 2ตัว +8800GTS ไม่ใช่เรอะ ไม่ใช่ 8800GTS ตัวเดียวกินไป 313 ซะหน่อย
            ถ้า HDD เพิ่มไปอีก 3 ก็ราวๆ 45w DVD 10w ไฟ พัดลมรวม 5-6 ชิ้นก็ซัก 30

ถ้าไม่ OC 460w เหลือเฟือ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
              313 w ที่ว่า รวม CPU MB HDD1ตัว แรม 2ตัว +8800GTS ไม่ใช่เรอะ ไม่ใช่ 8800GTS ตัวเดียวกินไป 313 ซะหน่อย
              ถ้า HDD เพิ่มไปอีก 3 ก็ราวๆ 45w DVD 10w ไฟ พัดลมรวม 5-6 ชิ้นก็ซัก 30

ถ้าไม่ OC 460w เหลือเฟือ

Last edited by TWK.; 28 Feb 2007, 02:55:21.

Comment

แบบนี้ 350w ยังพอเลย ถ้าตามรูป

460W ต่อ SLI ยังได้ มันกิน 392W!!!

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ยังไม่ได้รวมครับท่าน (เฉพาะการ์ดจอตัวเดียว)
                  เดี๋ยวหาข้อมูลก่อน
                  ผลเทส OCZ ก็ออกมาแล้วนะท่าน อ่านรึยังอะ

Comment

เค้าใช้กันในการเทสแต่ละเวบ 600 Watt กันทั้งนั้นครับ แต่ผมว่า ซัก 500 Watt ก็ไม่น่าจะมีปัญหา (มั่ง)
                    ขอให้โชคดี
                    *แค่ การ์ดจอ 7300 GT ผมยัง full load 180 Watt ชิว ๆ เลย*

ของ ASUS กินไฟน้อยหน่อย Idle 189 W full 285 W เอง

Last edited by TWK.; 28 Feb 2007, 03:12:51.

Comment

พอคับ แต่ปิ่มๆเลยเกือบไม่พอ ทางที่ดี550Wอ่ะจะดีกว่า

Comment

พอครับท่าน เครื่องผม hdd 3 ลูก, cd, dvd อย่างละ 1, แรมสองแถว, พัดลม 120 มิลสองตัว, พัดลมชิบเซ็ตอีกตัว แล้วก็ oc ด้วยหน่อย ๆ ใช้ coolermaster 450 วัตต์ ยังไม่เปนไรเลยครับ

เครื่องท่านอุปกรณ์น้อย น่าจะไหวนะครับ 460 วัตต์

ผมเหนมันบอกว่าไฟ 12v ต้องจ่ายรวมกันได้ 26 แอมป์เปนอย่างต่ำ psu ตัวเก่าผมก็ไม่ถึงนะ แต่ก็เล่นได้ปกติ ไม่ค้าง ไม่ดับ เทส 3dmark ก็คะแนนอยู่ในเกณฑ์ปกติดีครับ เล่นเกมก็พลิ้ว

Comment

เวปเค้าใช้ 620 w เพราะอะไร ดู CPU X6800 แถมบางครั้งต้องคล็อกอีก จะมาใช้พื้นๆได้ไง
                          460w เหลือๆด้วยซ้ำ ถ้าไม่ OC +ไม่บ้าพัดลม

Comment

ถ้าเป็นผมคงเผื่อไว้เอาน่ะครับ

เกินหน่อยมันก็ยังมีอนาคตให้เพิ่มอย่างนู้นอย่างนี้

แต่ถ้าขาด หมดกันครับ

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย นะครับท่าน

Comment

Originally posted by MomantuM View Post
                              ถ้าเป็นผมคงเผื่อไว้เอาน่ะครับ

เกินหน่อยมันก็ยังมีอนาคตให้เพิ่มอย่างนู้นอย่างนี้

แต่ถ้าขาด หมดกันครับ

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย นะครับท่าน
                              คนมีเงินเค้าก็ใส่ไป 600-700w แน่หละ PSU ผมไม่แนะนำให้เผื่อมาก ถ้าใช้ไม่คุ้มซื้อมาแพงๆ ราคาตกเปล่าๆ ถ้าไฟไม่พอค่อยเปลี่ยนใหม่ก็ได้ เพราะรุ่น watt น้อยๆ ราคามันถูกกว่าเยอะ 2-3 เท่าตัวได้ ทั้งๆที่ watt ***งกันนิดเดียว ขายต่อก็ง่ายกว่ามาก ฉะนั้นถ้าจะขายรุ่น watt น้อยไปซื้อ watt มากก็ทำได้ง่าย
                              อย่าง Liberty 500w 4500บาท 620w ซัดไป 7500 ***งกันแค่ 120w ราคาพุ่งมาถึง 3000 บาท

แต่จขกท.เค้าแค่ถามว่าพอมั้ย ผมก็บอกไปตามจริงว่า 460w เหลือๆ CPU ไม่ได้เทพ X6800ใช้จริงไม่ถึง 400 ด้วยซ้ำ HDD ตัวละ 15w พัดลมตัวละ 3-5w
                              Last edited by sunserus; 28 Feb 2007, 16:20:54.

Comment

Working...
                              X