Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock N68PV-GS ใส่แรม 2 แผงไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock N68PV-GS ใส่แรม 2 แผงไม่ได้ครับ

Asrock N68PV-GS ใส่แรม 2 แผงไม่ได้ครับ มัน boot ไม่ได้

ใช้แรม Kingston 1G/800 * 2

ถอดออก 1 ใช้งานได้ครับ
    ลองเปลี่ยนเอา Cosir มาใส่ 1G/667 * 2 ก็ไม่ได้เหมือนกัน

มันเป็นที่อะไรครับ

ไม่มีใครช่วยเลย

Comment

ต้องเช็ค QVL qualify vendor list ครับ โหลดในเวปของเมนบอร์ดแหละ

ก่อนซื้อต้องดูก่อน เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ว่า บอร์ดจะใช้แรมอะไรก็ได้

Comment

ผมเพิ่งซื้อ N61P-S มาสำรอง เป็นเหมือนกัน
        ใส่Corsair 1/800 2ตัว เปิดได้ แต่เครื่องรีสตาร์ทกระจุย

แต่ใส่ลงไปแล้ว ปรับเป็น 667 ใช้ได้

Comment

กำ อย่างงี้ ผมก็ไม่มั่นใจแล้วสิ
          ตอนแรกกะจะซื้อ N68pv-gs พอดีเลย ได้คนลองก่อนแล้ว อิอิ
          ตอนแรกก็นึกว่า N61P-S ดี ไหง ใส่แรม 2 ตัวไม่ได้อีกล่ะ
          งง คับงานนี้
          ตกลง จะซื้อดีไหมเนี่ย

Comment

Working...
          X