Announcement

Collapse
No announcement yet.

WD ออกฮาร์ดดิสก์ 2TB เรียบร้อยแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pann View Post
    เห็นความจุขนาดนี้แล้ว ผมนึกถึงเมื่อครั้งเน็ตเต่า 56K หลายปีที่ผ่านมา กับ Maxtor 40 G

ที่แสนจะใหญ่โตมโหฬารนานเต็มเหลือเกิน เพลงหลุด,คลิปสั้นขนาด 10 - 15 MB

เป็นอะไรที่มีคุณค่ามากดูแล้วดูอีก ดูอีกก็ดูซ้ำมันอยู่นั้น ผ่านไปเนิ่นนานมันก็ยังเป็น คลิปใหม่สำหรับผมเสมอ

คลิกขวาจะ Delete ทีไร ภาพความยากลำบากที่จะได้มากับเวลาครึ่งค่อนวัน ที่สปีด 8 kB/s

มันจะผุดขึ้นในสมอง นิ้วชี้จะเกร็งแข็งทันที สมองสั่งการให้คลิกลงไปไม่ได้

มือผมจะเปรียบเสมือนแม่เหล็กขั้วบวก ที่ถูกขั้วลบจากเมาส์ผลักออกตลอดเวลา

ประสาทสัมผัสทุกอย่างสับสนไปหมด คำถามที่เกิดขึ้นในหัวคือ "นี่เรากำลังจะทำอะไร อย่านะ..อย่านะ...อย่า"

และผมก็ต้องแพ้ใจตัวเอง เชื่อมั้ยครับ ผ่านมา 5 ปี คลิปอันนั้นก็ยังอยู่

บรรยายซะเห็นภาพ

Comment

เหมือนไม่ใช่คุยเรื่องฮารดดิสทนะนี่อิอิ

Comment

Originally posted by Gep View Post
        บรรยายซะเห็นภาพ
        อยากจะบอกว่าผิดซีนนะครับ เรื่องขั้วแม่เหล็ก แต่ไม่แก้แร๊ะ

เอาฮาอย่างเดียว ตอนร่ายเมายากันยุงไป 2 ขด เอิ๊กๆ

Comment

Working...
        X