Announcement

Collapse
No announcement yet.

error code แบบนี้เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• error code แบบนี้เกิดจากอะไรครับ

อาการคือ เมื่อเปิดเครื่อง ต่ออินเตอร์เนตแล้ว

ประมาณ 10 นาทีก็จะขึ้น error ตัวนี้ตลอดทุกครั้ง

และไม่สามารถต่อเนตได้อีก ดูหนังฟังเพลง ไม่มีเสียง

ต้อง restart อย่างเดียว โทรถาม buddybb แล้วได้รับคำตอบ

ให้ลองทำ windows เป็นของแท้ดู หลังจากทำแล้ว ก็ยังมีอาการนี้อีก ทุกครั้งที่ใช้งาน

HDD ที่ลง windows นี้เพิ่งเคลมและ format มาใหม่ซิงๆครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับรู้และช่วยแก้ไขครับ

ลองหาตัว update patch ของ windows (เช่น autopatcher) มาลงครับ

Comment

ผมลอง update ของ microsoft ดูแล้ว

ผลปรากฏว่า ยังเป็นอยู่เลยครับ หรือว่าต้องลง windows ใหม่

โดยใช้แผ่นอื่น ?

ช่วยผมด้วยยยยยย

Comment

1. หาสาเหตุก่อนนะครับ เจ้าตัวต้นตอนั้นจากข้อมูลที่มี คิดว่าไม่น่าจะเป็นจากpatchหรือวินโดว์แล้วล่ะครับ
        2. ต่อมาก็อาจจะเป็นที่ไวรัส ให้คุณลองไม่ต่อเน็ต เล่นเกมหรือฟังเพลงไปเรื่อยๆดูว่ามีอาการหรือไม่ ถ้าไม่มีอาการอะไร ก็แสดงว่าไม่น่าจะใช่ทั้งวินโดว์และไวรัส
        3. สาเหตุที่คิดออกสุดท้ายคือตัวโมเด็มอาจจะมีปัญหาครับถ้าไม่เงินก็ให้ยืมๆเพื่อนๆมาลองใช้ดูก่อน แต่ถ้าเป็น buddybb ก็น่าจะมีsupportให้เปลี่ยนโมเด็มนะครับ ลองติดต่อดูนะครับ

ถ้าไม่ใช่ทั้ง3นี้ก็คิดไม่ออกแล้วล่ะครับ อ้อ ถ้าในกรณี2มีอาการ แต่อาจจะไม่ใช่ไวรัสได้นะครับ อาจจะเป็นที่hardwareตัวอื่นก็ได้

Comment

เปนเหมือนกันเลย -*-

Comment

ลงแผ่นอื่นดูคับ

Comment

สงสัยผมต้องลง windows โดยใช้แผ่นใหม่ดู ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

ผมเคยเป็น พออัพเดต windows แล้วมันก็หายอ่ะ ...

Comment

update windows แล้ว เจออาการนี้อีก 1 ครั้ง แต่หลังจากนั้นยังไม่มีปัญหานี้อีกครับ

แต่กลับรู้สึกว่าเครื่องมันหน่วงๆขึ้นตอนเล่นเกม ดูเหมือนจะเป็นที่ cpu แทนและ

แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยครับ

Comment

Working...
                  X