Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง psu ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง psu ครับ

ผมใช้ 2900XT (ใช้ 6พิน1เส่น 8 พิน 1เส้น) เพิ่งสอยมาครับ มาใส่กับ psu ติดเคส 480w(เคยใช้กับ XFX9800GT มาแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไร หรือดูไม่เป็นก็ไม่รู้แหะ) มันก็ใช้ได้แต่อยากถามว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหม หรือมีวิธีเช็คได้อย่างไรครับ ถ้าเปลี่ยน ควรจะเปลี่ยน ไปเป็นแบบไหน งบผมน้อย -*- ไม่เกิน 1000 บาทครับ ช่วยแนะนำรุ่นด้วยนะครับ
    อยากได้โปรแกรม 3Dmark 2006 อะครับมีท่านใดพอจะหยิบยื่นให้ได้บ้าง
    Attached Files
    Last edited by MoTeZ; 28 Jan 2009, 14:08:05.

ดันๆๆ รอคำตอยจะได้ไปซื้อ - -

Comment

ดันๆไ

Comment

ดันๆ

Comment

หาญกล้ามากครับ ใช้2900xt กับติดเคส แถมจะเปลี่ยนงบก็มีแค่1000- เหอๆ วัดความร้อน การกินไฟ ความแรง ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่นะ ยกเว้นเอามา cf+ มีpsu ดีๆ และงบจ่ายค่าไฟ

Comment

แนะนำ
            Delux 500W รุ่น 50A ไม่เกิน 1000.-
            Raidmax 530W 1500.-กำลังดี
            iCute 650W 2390.- แนะนำ

Comment

Originally posted by shady View Post
              หาญกล้ามากครับ ใช้2900xt กับติดเคส แถมจะเปลี่ยนงบก็มีแค่1000- เหอๆ วัดความร้อน การกินไฟ ความแรง ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่นะ ยกเว้นเอามา cf+ มีpsu ดีๆ และงบจ่ายค่าไฟ
              อิอิ ผมแค่อยากลอง ว่าแต่ถ้าผมฝืนใช้จะพังไหมงิ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                แนะนำ
                Delux 500W รุ่น 50A ไม่เกิน 1000.-
                Raidmax 530W 1500.-กำลังดี
                iCute 650W 2390.- แนะนำ
                ขอยคุณครับสำหรับคำแนะนำ ^^ เด๋วไปหาดูก่อน

Delux 500W รุ่น 50A ไม่เกิน 1000.- หาจากไหนหรอครับ ที่ไหนมีขายง่ะ
                Last edited by MoTeZ; 28 Jan 2009, 13:45:28.

Comment

Dr.J Power Supply 680 Watt 1 Yrs. HWH 800
                  TSUNAMI Commander Power Supply 580 Watt 1 Yrs. HWH 700

2ตัวนี้ไหวไหมงิ คือผมก็ไม่ได้ overclock สักเท่าไหร่หรอกครับ แต่ ก็แค่อยากเล่นเกม ภาพสวยๆ ม่าง เรื่อยๆ อะ

Comment

หรือต้องซื้อตัว แท้ๆ จะดีกว่าใช้ไหมครับ - - จิงๆงบก็มี แต่อยากประหยัดไว้ก่อน จะไปซื้อแล้วเนี่ย - -

อ่อ ค่าไฟ แม่จ่ายให้ครับ

Comment

สงสัยมันจะกินไฟมากมาย ผมใช้ 6 พิน 2 เส้นนะเนี่ย จิงๆมันใช้ 6 กับ 8 พิน แต่มีท่าน1แนะนำมาว่าใช้ได้

Comment

ถ้าไฟไม่พออาการ เวลาเล่นเกมจะเป็นอย่างไรหรอครับ

Comment

Raidmax 530W เอาตัวนี้แหละ

Comment

เข้ 50a 1000- ซื้อที่ไหนครับ ผมจะไปเผาร้านมัน เดินแทบตาย ถูกสุดในพันทิพย์อยู่ที่ 1600- นอกนั้นขาย1690 ซะส่วนใหญ่ ส่วน38a อยู่1100-1300 เง๊อ เซ็งเป็ด

3dmark 06 ไปโหลดในเวป guru3d ได้เลย

Comment

Originally posted by shady View Post
                              เข้ 50a 1000- ซื้อที่ไหนครับ ผมจะไปเผาร้านมัน เดินแทบตาย ถูกสุดในพันทิพย์อยู่ที่ 1600- นอกนั้นขาย1690 ซะส่วนใหญ่ ส่วน38a อยู่1100-1300 เง๊อ เซ็งเป็ด

3dmark 06 ไปโหลดในเวป guru3d ได้เลย
                              พัน 6 ผมก็สู้นะ อิอิ ว่าแต่รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร
                              ขอบคุณครับ ถ้าผมโหลดมาแล้ว รันจนจบเนี่ย ถือว่า ไฟพอป่าวงิ
                              Last edited by MoTeZ; 28 Jan 2009, 14:16:23.

Comment

Working...
                              X