Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อเช้าฟังข่าว EA เตรียมปิดกิจการแล้วในไทย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อเช้าฟังข่าว EA เตรียมปิดกิจการแล้วในไทย

EA จะปิดกิจการรวมทั้ง server เกม
    คงจะดีนะสำหรับร้านเนต

ดีตรงที่ไม่ต้องกลัวถูกจับ เมื่อ EA ไม่มีแล้วเกมของ EA ใครจะเป็นตัวแทนจำหน่ายหรือต้องเถื่อนอย่างเดียว

Comment

จะได้เล่นแผ่นแท้ภาษาอังกฤษซักที ..... ถ้าสิงค์โปร์มันนำเข้ามาเป็นภาษาอังกฤษอ่ะนะ

Comment

ไชโยปิดไปได้ก็ดีดีใจมากๆ

Comment

เกมอื่นช่างมัน แต่ the sims 3 ขอภาษาไทยนะครับ เล่นได้ทั้งครอบครัว

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
            จะได้เล่นแผ่นแท้ภาษาอังกฤษซักที ..... ถ้าสิงค์โปร์มันนำเข้ามาเป็นภาษาอังกฤษอ่ะนะ
            แล้วคิดจะซื้อด้วยเหรอครับ

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
              มันไม่ใช่แผ่นละ 400-500 บาทนะครับ import มัน 1000-2000 บาท...

Comment

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้ EAไทย มันเปิดต่อไป EAไทยปิดไปแบบนี้แผ่นแท้แพงครับเวลาจะเล่น online ต้องซื้อแผ่นแท้ 1000+ แพงมากครับ และแผ่นแท้คงจะมาไม่ตรงใน www ด้วย

Comment

อ้าว...แล้ว BF2ล่ะ ปิดBF2142ไปแล้ว จะปิดBF2ด้วย กำ...กรูไม่เหลือเกมส์ให้เล่นเลย

Comment

Originally posted by romeo View Post
                    แล้วคิดจะซื้อด้วยเหรอครับ
                    แต่ผมว่ามันก็ยังน่าสนมากกว่าแผ่นแท้ แปลไทยแป้กๆ ละกันครับ

ถ้าเกมส์ไหนน่าเล่นผมก็จะซื้ออะ
                    GTA แผ่นแท้ 2พันกว่า ผมยังยอมซื้อเล้ย

Comment

ดีสำหรับร้านเกมเถื่อน

Comment

เคยได้ยินว่าปิดสาขาในไทย แล้วให้สิงคโป ดูแลแทน อาจจะไม่มีเกมส์ภาษาไทย แต่ คงไม่ขายแผ่นละ1000หลอกครับ ขนาด499-599 ยังไม่มีคนซื้อเลย และบางคนก็ไม่คิดจะซื้อด้วย ขนาดเกมเล่นonlineมันๆก็ยังไม่ยอมเจียดตังเพื่อจะได้เล่นได้หลายๆsvเลย(เช่นCOD4เป็นต้น)

อีกอย่างถ้าคิดว่าไม่มีEAสาขาไทยแล้วจะเปิดsvเถื่อน ลงเกมEAตามร้านได้ตามสบายก็คิดสั้นไปนะครับ ไม่มีสาขาไทยแต่เค้าก็ยังลิขสิทธิ์ของเกมเค้าอยู่ดี
                        Last edited by ohm27; 28 Jan 2009, 16:03:59.

Comment

อย่างน้อยขอ Sims 3 ครับ ภาษาไทย -*-

sims นี่ต้องเล่นภาษาไทยจริงๆ เพราะหลายอย่างขี้เกียจแปล และผมแปลไม่มืออาชีพจึงไม่ได้อรรถรส

Comment

แย่เลยว่ะ....เซ็งจริงๆ
                            ต่อไปจะไม่มีแผ่นแท้ถูกๆแล้วสินะ....

Comment

แผ่นแท้น่าจะ 1000+ นะ ราคาต่างประเทศก็หลายพันอยู่ เมืองไทยถูกสุดแล้ว ผมขาประจำร้าน Zest เลยแหละ หุหุ
                              Last edited by Athlon_TFS; 28 Jan 2009, 18:56:30.

Comment

Working...
                              X