Announcement

Collapse
No announcement yet.

Router ต่อเน็ทได้แต่เล่นไม่ได้ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Router ต่อเน็ทได้แต่เล่นไม่ได้ -*-

ใช้ Router D-Link DSL2640T ต่อเน็ทได้ปกติครับ แต่เล่นไม่ได้ ลองทั้งทาง wi-fi และทาง lan ก็เหมือนกันครับ ใช้เน็ท TT&T แต่ลองกับโมเด็มอีกตัว ต่อได้เล่นได้ปกติ งงมากเลยครับ

เอาดินสอจิ้มรู reset ด้านหลังค้างไว้ 3 วินาที
    ลองติดตั้งใหม่อีกทีคร่าบ

Comment

DNS ใส่หรือยัง

Comment

ลองเซ็ตแล้วเข้าไปตั้งค่า
        VPI=0
        VCI=33
        Encapsulation=PPPoELLC แล้วก็อย่าลืมใส่ Username&Password ที่ทาง Maxnet เขาให้มานะครับ

Comment

ผมลอง Reset + ใส่ค่า
          VPI=0
          VCI=33
          Encapsulation=PPPoELLC

หมดแล้วครับ

คือมันแปลกที่ว่ามันต่อเน็ทติด ใน Status อะครับ

แต่มันเล่นเน็ทไมไ่ด้ ทั้งทาง LAN และ Wireless เลยอะครับแปลกมาก คือไม่ได้ใช้มันมานานแล้วอะครับ ซัก 4-5 เดือนได้

Comment

เสียหรือเปล่าครับ เพราะอีกตัวใช้งานได้

Comment

ทำไงก็ใช้ไม่ได้ -*- สงสัยจะไปซ่ะแล้วละครับ

Comment

เจอปัญหานี้เหมือนกัน

หันไปใช้ยี่ห้ออื่นปัญหาจบ

Comment

ผมใช้รุ่นนี้อยู่กับเน็ตบัดดี้ ก็ไม่มีปัญหานะ ดู iptv ได้ด้วย อาการนี้ ลองเชค dns อย่างเดียวเรยงิ

Comment

ลองสลับ Encapsulation=PPPoELLC เป็น PPPoALLC จากนั้นก็เปลี่ยนมาใช้ PPPoELLC เหมือนเดิม ลองดูครับ ทำแบบนี้จะเป็นการ reset ที่ตัว node ให้เราเชื่อมต่อใหม่ บางครั้ง ที่ node มันค้างไ่ม่ได้ clear seasion ทิ้งหน่ะครับ

Comment

Working...
                    X