Announcement

Collapse
No announcement yet.

แล็ปปิ้ง CPU... คุณเองก็ทำได้ ไม่ยาก !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าลองวุ้ย

Comment

ลองเลย

Comment

น่าสนๆ

Comment

พึ่งซื้อมาต้นปีนี้เองครับ ยังไม่ค่อยอยากทำเท่าไร -*- ปกติ cpu ผม P4 531 3.0ghz@3.2-3.4ghz(ตามสภาพอากาศ)
          ก็ไม่เกิน 50องศาอยู่แล้ว - -"

Comment

ตอนนี้จะทำแล้วครับ ใจสั่นมากๆ กลัวพัง T~T ใครเคยทำแล้วไม่ประสบความเร็จมั่งครับ เช่น พังๆๆๆๆๆๆ

Comment

และแล้ว ผมก็ "แล็บปิ้ง" สำเร็จ อุณภูมิปกติ ไม่เปิดแอร์ 32องศา แต่ทำให้มันเต็มที่ไม่เป็นอ่ะครับแล้ว Burn CPU ยังไงครับบอกทีจะได้มาบอกผลครับ อ้อลืมของผม Pentium4 2.80Ghz LGA775 ไม่ OC+ซิงค์เดิม

Comment

AMD แล็ปปิ้ง ซิ้ง ได้ผลยังไงบอกด้วยอยากรู้ ตอนนี้ idle 39 อ่ะ สเปกด้านล่าง

Comment

ใครทำ ก็ขอประกัน จงสถิตย์อยู่กับตัวท่าน
                  แต่ถ้าพังขึ้นมา ไปเคลม ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ คงไม่ช่วยอะไร...

Comment

ขอสนับสนุนให้ทุกคนทำเลยนะจ๊ะ

Comment

กับ AMD X2จะมีไหมครับ

Comment

ใครก็ได้บอกที่ครับว่า ซิลิโคน ที่ ทาซิ้งค์ เค้าเรียกว่าอะไรหลอครับผมเรียกไม่ถูกพอเวลาจะไปซื้ออะงับ ช้วยตอบที่นะครับๆๆๆ T^T

Comment

Originally posted by soundpak View Post
                          ใครก็ได้บอกที่ครับว่า ซิลิโคน ที่ ทาซิ้งค์ เค้าเรียกว่าอะไรหลอครับผมเรียกไม่ถูกพอเวลาจะไปซื้ออะงับ ช้วยตอบที่นะครับๆๆๆ T^T
                          ก็ท่านก็เรียกถูกแล้วนิ

Comment

ไม่ทราบว่ามีใครใช้ซิ้ง Box เดิมๆ
                            แล้วลองทำแล้วบ้างครับ เห็นผลเยอะขึ้นไหม ว่าจะทำแต่ขี้เกรียจรื้อ - -"

ตอนนี้มันก็ร้อนพอดูเลยครับ

Comment

จากที่ไม่ได้เข้ามานาน นั่งอ่านเมื่อคืน .... กิเลสมา CPU ก็ประกันเพิ่งหมดไปเดือนก่อนพอดีๆ
                              P4 LGA775 3.0@3.5G คับ P4 LGA775 ตัวแรกสุด เลยคล๊อกที่ไฟเท่าเดิม พัดลม box เดิมๆ เงียบๆสบายใจ

เลยจัดการแวะไปซื้่อกระดาษทรายมา 4 แผ่น 500 1000 1500 2000 ขัดมันซะเลย

แวะมารายงานผลคับ

ก่อนขัด Ilde 58 องศา , Full 70 องศา ..... หลังขัดแล้ว Ilde 51 องศา , Full 64 องศา

สรุป Work ดีทีเดียวครับ ขอบคุณสำหรับเทคนิคดีๆ ครับผม (สงสัยได้ oc เพิ่มอีกซักหน่อย)

Comment

ทดลองเอาวิธีนี้ไปดัดแปลงใช้กับการ์ดจอ โดยขัดฮีตซิ้ง เดิมๆ ของการ์ดจอ GF 6600 x-cite ยี่ห้อ Spark (ขอบอกว่าฮีตซิ้งของการ์ดยี่ห้อนี้ หยาบมาก)ปรากฏว่า เย็น ลง นิดหน่อย ประมาณ 1-3 องศา ก็ถือว่าผลที่ออกมาเป้นที่น่าพอใจ เพราะยังไม่ได้ขัดให้เงาเท่าไหร่ ถ้าขัดเงาวับ คงลดลง ไปเยอะกว่านี้

Comment

Working...
                                X