Announcement

Collapse
No announcement yet.

แล็ปปิ้ง CPU... คุณเองก็ทำได้ ไม่ยาก !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีจริงเลยครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

ง่า นับถือ จริงๆ งานนี้สงสัยขัดไป มือสั่นไปคับ

Comment

ผมลองแล้วครับ P4 3.0E Socket478 Sink Fan เดิม ก่อนทำ 51-53 Full 65-67 หลังทำ 48-51 Full 57-58 ถือว่าดีครับโดยเฉพาะช่วง Full ลดลงมากเลย ว่าจะไปซื้อชุดระบายดีๆซักชุด ลดลงมาแบบนี้ รอก่อนดีกว่า

Comment

มันน่าลองทำจิงๆ

Comment

จับเจ้า Cel D 2.4

มาทำดูแล้วอ่ะคับ

เย็นใช่ได้เลย จากแต่ก่อน 56-60

ตอนนี้มาอยู่ที่ 46-51 แล้วอ่ะคับ

เยี่ยมไปเลย ไม่ต้องซื้อที่ระบายความร้อนมาเลย

Comment

น่ากลัวอะ

Comment

คุ้มเปล่านี้

Comment

lapping sink cpu กันบ้างรึป่าวครับ อยากลองแต่ไม่มีข้อมูล ใครเคยลองแล้วลดบ้างครับ

Comment

ผมว่าคุ้มนะครับ
                    เพราะ มองดูเหมือนน่ากลัว แต่ตัว cpu ยังไงมันก็ซิลสนิดอยุ่แล้วไม่มีทางช๊อค ขาก็ไม่มีให้หลุดให้งอ
                    เอาเทปมาปิดกันรอยมือรอยอะไร ก็พอแล้ว ขัดไปเรื่อยๆ กว่ามันจะกิน นานเอาเรื่อง ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดคับ

ส่วน lap ซิ้ง ม่ะก่อนทำอยุ่ครับ เดียวนี้ไม่ได้ทำแล้ว เพราะ เดียวนี้ซิ้งเขาเคลือบกันการออกซิไดร์มา ไปขัดมันออกคงไม่ดีแน่

หลังจากขัดแล้วที่รายงานผลตอนนุ้น หลังจากใส่ mx-1 (นานแล้ว) พอซิลิโคนเข้าที่ ก็ลงมาอีก 2-3 องศาคับ

Comment

P4 2.4 ของผม ลดลงไปเยะเลยคับ จาก44-45 เหลือ 37-39 ทำตอนช่วงหน้าฝนอ่ะคับ หน้าหนาวนี้เลยลดลงมาเยอะ

Comment

มีใครเคยทำพลาดบ้างยังเนี่ย +_+
                        ลองกะ E6700 ดีมั้ยนิ

Comment

อยากทราบว่ามือใหม่ต้องทำไงมั่งครับ แล้วCpuโดนน้ำไม่เป็นอะไรหรอ อีกอย่าง ซิ้งที่ว่านี้คือตัวไหนครับ ใช่ตัวอลูมิเนียมที่ติดอยู่บนCpuตัวใหญ่ๆกะพัดลมป่าว

Comment

โดนน้ำมันไม่เป็นอะไรหรอกคับ แต่อย่าให้เปียกตอนประกอบเข้าไปละกัน - -"
                            ส่วนตัวผมว่า ถ้าจะทำซิ้งที่แถมมากะCPU ผมทำแล้วมันไม่เห็นลดลงมาเลยสักกะติ๊ด -.-

Comment

Originally posted by มือใหม่หัดขัด View Post
                              ผมไม่รู้จะเอาลงไงแล้วครับ ปรึกษาใครก็มีทางเสียตัง

>>ผมใช้ซีลิโคลนหลอดละ20บาท พัดลมและซิ้งค์เดิมๆเลย
                              >>เปิดเคส ไม่มีพัดลมหลัง
                              >>CPU P4 530J 3.0@3.25
                              >>Board P5GD1-Pro

ใครมีคำแนะนำดีๆ กราบขอบพระคุณมากเลยครับ เอาไม่ลงมาตังแต่ซื้อแล้ว(ซื้อ 04/2005)
                              โหเจอฝาแฝดเยอะจัง อิอิ ผมก็ร้อนเหมือนกันบ้างที่เล่นไป 80 C เหมือนกันครับ อิอิ

Comment

ทำไปแล้วประกันหมดอันไม่เข้าใจ แต่ถ้าเจ๊งมาแล้วไม่มีประกันนี่เราจะส่งซ่อมcpuได้มั้ย หรือต้องซื้อใหม่

Comment

Working...
                                X