Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเพื่อตัดสินใจด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเพื่อตัดสินใจด้วยครับ

ตอนนี้ที่เหลือมี ดังนี้ครับ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ช่วยตัดสินใจด้วยครับ

1. การ์ดจอ ช่วยเลือกทีครับผม ระหว่าง ASUS GTX260 896M กับ HIS 4870 ICEQ4 ตอนแรกจะเล่น 9800GTX+ แต่ไงก็ขอข้ามมาเล่น สองตัวบน เลยดีกว่าครับ

2. แรม ตอนนี้ ลังเล ระหว่าง GSKill 2x2 /800 กับ GSkill 2x2 /1066 ราคาต่างกันครึ่ง ๆ ครับ ไม่รู้ว่าตัว 800 จะเพียงพอหรือยังครับ

3. Power Supply อันนี้เลือกไม่เป็นครับ เห็นพี่ ๆ แนะนำ ICUTE 650W Titanium มาแต่ทาง เชียงใหม่ ไม่รู้ไปหาที่ไหนครับ มีแต่คนแนะนำ Tangan ไม่ก็ SilverStone ซื่งราคาต่างกับ ICUTE มากครับ แต่เห็นพี่ๆ แนะนำมาอาจจะสั่ง ICUTE มาดีกว่าครับ

4.HDD ระหว่าง SEAGATE กับ WD ตัวไหน ทนทาน มั่นใจกว่ากันครับ ในช่วงระหว่างความจุ 500-640 GB ครับ

CPU ที่เลือกมาเป็น Intel Q8200 ครับ
    MB ที่เลือกมาเป็น Asus P5Q-Deluxe
    CASE ที่เลือกมาเป็น SMIDOL

ยังไง ๆ ก็ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาว OVERCLOCKZONE ที่เข้ามาดู มาตอบกันนะครับ
    แสดงความนับถือทุก ๆ ท่าน ครับ

GTX 260 แรงกว่าครับ
    RAM 800 PQ ครับ ลายทีเดียวก็เกิน 1066 แล้วครับ
    PSU ICUTE รุ่นไม่ถอดสาย 650W 2400 เอง
    HDD ถ้า 500G ต้อง SG 500 32M 2200 ถ้า WD ต้อง AAKS 640G 2490 ครับ

MB ผมจะซื้อแค่ ASUS P5QPRO เอางบที่ซื้อ CPU Q9400 มาใช้ดีกว่ามั้งครับ แรงกว่าตั้งแต่เปิดเครื่องมาแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ พี่วิกร ^^ แล้วยังไง ถ้าประกอบเสร็จ จะเอามาให้ชมนะครับ

Comment

Working...
      X