Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ MB ที่ใส่กับ Pentium D หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ MB ที่ใส่กับ Pentium D หน่อยคับ

สเปคนะคับ

Pentium D 2.8G

VGA GF7300GT เป็น AGPx8 นะครับ

MB. ไม่รุ้ แต่มันใส่ได้แต่ DDR 1 ตอนนี้ใส่อยู่ 1 แถว 1G

HDD 160G

พอดี คอมตัวนี้กะจะเอาไปให้เด็กๆเล่นเกมอออนไลน์ ออดิชั่น Ro Cabal Dekaron ปังย่า หรือพวก ออฟไลน์แบบไม่โหด

เลยอยากสอบถามว่า ผมจะไปใช้บอร์ดอะไรได้บ้างครับ ที่มันใส่กับพวกการ์ด AGP คือไม่อยากเปลี่ยนการืดจอ และรองรับ แรม แบบ DDRII น่ะครับ

และผมจะใส่แรมให้ถึง 4G เลยได้มั้ยครับ กะใส่แบบ Dual อ่ะคับ

ขอราคาไม่เกิน 2500 นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

slot AGP นี่ต้องไปมองหา Board เก่าๆแล้วครับ (เก่ากว่าสมัย PD อีก)
    ถ้ามีก็เป็นพวกบอร์ดลูกครึ่ง มีทั้ง PCI Express (วิ่งไม่เต็ม16) และ AGP
    แถมขอเป็น DUAL DDR2 ด้วยโอว..ไปกันใหญ่

ลองเสนอเป็น mainboard chipsrt G31 ยี่ห้ออะไรแล้วแต่ / ถ้าเป็นพวกมี VGA on ด้วยจะตก 1xxx บาท
    แล้วก็ค่อยลองมองหา VGA PCI-E ดู
    เริ่มต้นที่ 8400GS 512MB ก็ราคา 1xxx บาทด้วยเช่นกัน (งบมากขึ้นก้อัพขึ้นไป เพราะ Mainboard up ได้สบายๆ)

Comment

Working...
    X