Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ 2.1 แหล่มๆ ให้สักตัวสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by leahlover View Post
    ลำโพงคอม altec mx 5021 เลยครับ ง่ายดี ไม่ต้องวุ่นวายกะการวางลำโพงด้วย
    ไปลำโพงบ้านมัน จุกจิก ไหนจะขาตั้งอีก

ผมเชื่อว่า เล่นเกมส์ เล่นเนต พร้อมกับ ฟังเพลงไปด้วยเสียงจาก altec mx 5021 ไม่ต่างกันมาก
    จากลำโพงหิ้งใน งบที่ให้มาสักเท่าไรครับ
    เดียวว่าวันนี่จะออกไปลองหลายๆตัว ถูกใจอาจจะหิ้วกลับมาเลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

Comment

เอามาบอกกันด้วยนะครับ ว่าได้ตัวไหนมา เผื่อเป็นข้อมูลของท่านอื่นด้วย

Comment

Bose C3<< หวาน
        Klipsch GMX 2.1<< เข้ม[ช่วงแรกกอาจยังไม่เข้าหูให้เวลามันนิด]

Comment

marantz PM-5003
          morduant short avant 902i
          ที่เหลือหาพอไปวัดไปวา อยู่ในงบ

Comment

MX5021+Dac ดีๆสักตัวก็แจ่มแล้วครับ ผมฟังทุกแนวเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณข้อมูลของทุกท่านนะครับ ผมนั่งหาข้อมูลมา2วันแหละ นั้งอยู่หน้าคอมจนรากงอกแหละ-*- ตอนแรกๆในใจอยากได้ Jomo ไม่ก็ Bose(อยากหรูกับเค้าบ้าง)เดียวบ่ายๆขอไปลองฟังก่อน ชุดโฮมก็น่าเล่นถ้าจะเอาชุดโฮม เดียวผมขาย S750สมทบทุนไปเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by LaVio View Post
                MX5021+Dac ดีๆสักตัวก็แจ่มแล้วครับ ผมฟังทุกแนวเหมือนกัน
                MX5021นี่เปลี่ยนใช้สายของอะไรบ้างครับงบเท่าไหร่เพื่อเป็นแนวทาง

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                  marantz PM-5003
                  morduant short avant 902i
                  ที่เหลือหาพอไปวัดไปวา อยู่ในงบ
                  ไปดูชุดโฮมที่ท่านบอกเห็นรุ่นสูงกว่ายิ่งเกิดกิเลส(อยากได้ไปหมด)

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                    MX5021นี่เปลี่ยนใช้สายของอะไรบ้างครับงบเท่าไหร่เพื่อเป็นแนวทาง
                    สำหรับMX5021ของผม ใช้สายสัญญาน Furutech Fa-220
                    สายลำโพง Furutech Fs-301 ครับ ชอบมากฟังเพลงได้ทุกแนวอย่างเพลิน ส่วนราคาและหาได้ที่ไหนผมซื้อจากท่านชัยYoshiki อ่ะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=281406

ลองเข้าแก้งค์MX5021 ไหมครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...328885&page=15
                    Last edited by LaVio; 29 Jan 2009, 10:37:12.

Comment

Originally posted by LaVio View Post
                      สำหรับMX5021ของผม ใช้สายสัญญาน Furutech Fa-220
                      สายลำโพง Furutech Fs-301 ครับ ชอบมากฟังเพลงได้ทุกแนวอย่างเพลิน ส่วนราคาและหาได้ที่ไหนผมซื้อจากท่านชัยYoshiki อ่ะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=281406
                      ขอบคุณครับเดียวไป เดียวดูที่พันทิพงามวงศ์วานไม่รู้มีขายป่าว(อยากลองฟังก่อน)

ไปดูร้านpiyanas มีข้อสงสัย A/V Receiver กับ Integrated Amp มันต่างกันยังไงครับ ถ้าซื่อมาฟังเพลงต่ออกจากคอมพิวเตอร์ต้องใช้ตัวไหนครับ

Comment

ท่าน leahlover BoseC3 ถ้าซื่อมาเปลี่ยนสายสัญญาณเป็นของKimberHeroมันช่วยได้ได้มั่งครับเคยเห็นแว็บๆในเว็บนี่

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                          ท่าน leahlover BoseC3 ถ้าซื่อมาเปลี่ยนสายสัญญาณเป็นของKimberHeroมันช่วยได้ได้มั่งครับเคยเห็นแว็บๆในเว็บนี่
                          ผมก็ใช้นะ kimber hero
                          c3 เบสยังเยอะบวมๆเหมือนเดิม อยากฟังให้เพราะๆต้องลด แต่เบสเป็นผู้เป็นคนขึ้นครับ

Comment

ขอบคุณครับเดียวไป เดียวดูที่พันทิพงามวงศ์วานไม่รู้มีขายป่าว(อยากลองฟังก่อน)

ไปดูร้านpiyanas มีข้อสงสัย A/V Receiver กับ Integrated Amp มันต่างกันยังไงครับ ถ้าซื่อมาฟังเพลงต่ออกจากคอมพิวเตอร์ต้องใช้ตัวไหนครับ

avr มันเอาไว้ดูหนัง ต่อซับได้ง่ายกว่า กำลังขับลำโพงน้อยกว่า int amp ในราคาที่พอๆกันครับ

เอามาฟังเพลง เอา int amp ครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                              avr มันเอาไว้ดูหนัง ต่อซับได้ง่ายกว่า กำลังขับลำโพงน้อยกว่า int amp ในราคาที่พอๆกันครับ

เอามาฟังเพลง เอา int amp ครับ
                              ผมว่า avr กำลังขับมากกว่า int ในราคาเท่ากันนะคับ
                              55555

http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th

and

http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th

ผมว่ามันอยู่ที่อะไรหลายๆอย่าง
                              ราคาคงบอกได่แค่ต้องเสียตังเท่าไหร่ถ้าอยากได้เท่านั้นอ่ะคับ
                              = ="
                              Last edited by vrthestar; 29 Jan 2009, 11:42:24.

Comment

ขอบคุณท่านleahlover กับ vrthestarที่ให้ข้อมูลครับ

Comment

Working...
                                X